Chào mào có tiếng quých kiu

datpham

Xin các cao nhân chỉ giúp chào mào có tiếng gọi mái quych kiu ( gọi mái ) có chữa được ko? Mà chim rất căng chứ ko phải là chim ko có lửa.

Trung Arc

Đó là nết của mỗi con rồi bạn ơi, khi chim mái nuôi con thì bản thân chim con nào cũng kêu tiếng đó, khi trưởng thành có con kêu nhiều, có con kêu ít...

WTF

Chắc phải thiến em nó quá bác, em cũng có một em y như thế, mà không biết trống hay mái, nếu mà trống chắc phải thiến quá :p(Đùa chút thôi bác nhé). Chúc bác có chim hay!
Xin các cao nhân chỉ giúp chào mào có tiếng gọi mái quych kiu ( gọi mái ) có chữa được ko? Mà chim rất căng chứ ko phải là chim ko có lửa.

neo

bình thường thôi đó là bổn của con chim mà , thông thường nhà có má trắng chim học giọng thì nên tống khứ mấy con này đi vì đây là giọng cơ bản rất dễ học , hôm bữa Neo ghé nhà kia nguyên đàn chim wit wiu luôn nghe vui tai thật , hỏi sao chim có giọng như vậy họ nói là có con chim đi cội học đem về truyền lại cho cả nhà luôn , bó tay

Chim Điên

Mình thấy giọng này bình thường, anh em cứ quan trọng quá. Con nào cũng có, hót ít hay nhiều thôi nhé thớt. Thân