Chào mào có lông đỏ trên mắt

haidongtay

Em có nuôi 1 chú từ má trắng lên,hôm nay ngồi ngắm lại thấy trên mắt có 1-2 sợi lông đỏ.Em thắc mắc không hiểu sao?ai có câu trả lời giúp em với

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Thường gọi là mí lửa thôi nếu là phía trên giống lông mày, thường là dữ chim. Chúc em nó mau thành chiến binh.

tri_okthau

Sửa lần cuối:

coem_05

Theo mình biết thì chào mào cả trống lẫn mái đến tuổi trưởng thành đều có lông đỏ dưới vành mắt-tự nhiên thôi.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Chúc mừng chủ thớt nhé, nếu là mí lửa thì cũng thuộc dạng chim hiếm và thường là chim hay

chúc mừng bạn
A Viễn Quãng Ngãi đúng khg anh, nghe amh lâu rồi giờ thấy a gia nhập chaomao.org, chào mừng và chúc a luôn vui.
Thân!

L

linhbuudien

Guest
Chứ còn ai nữa,ngày mai nhớ sắp xếp uống cafe với Viễn tại Nhatrang nhé chú Dũng.Babylac sáng nay đã đáp chuyến bay từ Nhatrang đi Hanoi rồi đến nơi an toàn.Địa chỉ đến CMVN.(quà tặng)
Chúc mừng chủ thớt nhé, nếu là mí lửa thì cũng thuộc dạng chim hiếm và thường là chim hay

A Viễn Quãng Ngãi đúng khg anh, nghe amh lâu rồi giờ thấy a gia nhập chaomao.org, chào mừng và chúc a luôn vui.
Thân!

Theo mình biết thì chào mào cả trống lẫn mái đến tuổi trưởng thành đều có lông đỏ dưới vành mắt-tự nhiên thôi.
bạn nói vậy thì không đúng mí lửa là thể hiện chú chim này có 1 vị chí cao trong đàn chim.các chú chim này thường mang 1 tố chất rất là hay

plzkissme

e củng có 1 kon, bi xảy 2 lần nhưng bẫy lại được, chắc là có duyên với nó ^^

shopthuhavd

Em có nuôi 1 chú từ má trắng lên,hôm nay ngồi ngắm lại thấy trên mắt có 1-2 sợi lông đỏ.Em thắc mắc không hiểu sao?ai có câu trả lời giúp em với
Chim bạn có vài cọng lông đỏ trên mí mắt giống như lông mày của con người, chim có lông đó gọi là mí lửa đó bạn, thường chim mí lửa đẹp chim và đa số là chim hay, chim đầu đàn,...
Chúc Pác chăm chim khỏe ! Thân !

haidongtay

Em cũng vô tình thôi,ra hàng chim ngồi mọc rễ ở đó chọn 1 chú má trắng mau mỏ rồi mang về nuôi,đến lúc thay lông rồi dạn người,ngồi ngắm mới thấy.

xuanphuc

em cũng có 1 chú như vậy nè. mà chăm mãi vẫn chưa có tí củi lửa nào cả. chán quá

heokhung2212

view
[/URL][/IMG]giống em này của mình không cậu^^