Chào mào bị xơ lông đuôi có nên nhổ không?

quocviet1185

Mình có chú chào mào bị xơ lông đuôi mãi không thấy thay nó cứ như vậy trông xấu quá. Mình có nên nhổ lông đuôi để nhanh mọc lại cho đẹp hay là để tự nhiên vậy. Mong các Bác cho ý kiến giúp mình với!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
hok nên nhổ bác ak..cứ để tự nhiên thôi,,chịu khó tắm + trái cầy.cào cào trứng kiến là ok ui :p

yeuchimhue

xơ thì kệ nó bác ơi , thay lông thì chịu khó chăm tốt , lông mới lên đẹp , nhổ đi em nó đau hoản thì biết bao giờ lên lửa dc ạ

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có thể nhổ nhưng nhổ dẫn đến chim nhác hơn tụt lửa!

N

namkiet

Guest
Nhổ thì chim sẽ hoảng, cứ để đến mùa thay lông xong là sẽ tự rụng thôi.
Thân

pepsi47

Moderator
Nhổ là coi như công sức của bác đi luôn theo mấy cái lông đó vì nhổ xong chim sẽ hoảng và nhát dẫn đến tuột lữa .-->>.chim ko hót ...--->> chán ...--->> hối hận ...hihi thên pepsi47.

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Mình có chú chào mào bị xơ lông đuôi mãi không thấy thay nó cứ như vậy trông xấu quá. Mình có nên nhổ lông đuôi để nhanh mọc lại cho đẹp hay là để tự nhiên vậy. Mong các Bác cho ý kiến giúp mình với!
Không nên nhổ bạn ạ. Vì lí do như các bác nêu ở trên, hơn nữa sau khi nhổ, lông mới ra không đúng mùa, thiếu chất, lông ống ra trong tình trạng chim còn hoảng dẫn đến gãy và sơ, có thể còn xấu hơn bộ lông cũ của nó.

quocviet1185

Cảm ơn ý kiến của tất cả các Bác nhiều. Vậy là để em nó tự nhiên thay lông sẽ mọc lại!

mechim

Mình cũng có một em như Bác, Hồi mới chuyển từ tay thằng bạn về lôn gla1 xơ xác nhìn ghê lắm
NHưng về mình được 2 tháng cho tắm 2 ngày một lần, cào cào và trái cây thường xuyên hôm nay nhìn dẹp rồi bác à. Có điều em nò lông đuôi chưa khép hoàn toàn. Hic có ai biết bí kiếp làm sao cho lông đuôi khep hoàn toàn thì chỉ giáo với