Chào mào bị khô lông đuôi

danhtrangbom

Chẳng là như thế này . em có con chào mào , lúc trc nó phá lông đuôi , bây giờ thì ko thấy nửa , nhưng ngược lại lông đuôi ko ra đc nữa , cứ ra đc chừng 3-5cm là tự động bị khô và gãy đi . ko biết em nó có bị thiếu đi chất gì ko nữa . ae nào biết lý do tại sao và cách chữa trị thì giúp mình hộ nhé

Mrbin

Bạn cần cho biết về dinh dương như nào thì ae mới giúp đc.trong thời gian thay lông bạn cần tăng cường hoa quả như đu đủ giúp lông ra mượt và phần kông ở tách và hậu môn đỏ hơn.đồ ăn tươi thì nhất đi hj ko đc cho ăn sâu quy nhé, sâu quy có tính nóng cho ăn sẽ bị khô lông và xoăn. Mùa này ko có cào cào thì cho ăn dế . Ngày hoặc hai ngày cho tắm một lần

danhtrangbom

Bạn cần cho biết về dinh dương như nào thì ae mới giúp đc.trong thời gian thay lông bạn cần tăng cường hoa quả như đu đủ giúp lông ra mượt và phần kông ở tách và hậu môn đỏ hơn.đồ ăn tươi thì nhất đi hj ko đc cho ăn sâu quy nhé, sâu quy có tính nóng cho ăn sẽ bị khô lông và xoăn. Mùa này ko có cào cào thì cho ăn dế . Ngày hoặc hai ngày cho tắm một lần
Thank bạn đã cho ý kiến , về phần dinh dưỡng thì mình chăm cũng rất ok . trái cây thì ngày nào cũng có , trứng kiến cào cào ko thiếu vậy mà nó cứ ra là bị khô , mình cũng ko hiểu như thế nào nữa . ( con chim chơi rất hay , nhưng chỉ tiếc là ko có bộ đuôi ) , hôm nào mĩnh sẽ làm clip chó ae tham khảo

Mrbin

Tình hình có thể là chs chim của bạn bị phá vỹ . Có nhưng trường hợp thì sau mùa thay lông kế tiếp nó sẽ hết và ra lông bt. Nhưng đa phần nhưng chú bị phá vỹ chỉ có cách phóng sinh.mình có ông anh cũng gặp trường hợp này,nuôi qua 2 mùa lông chim thì đã đứng lồng mà đuôi mọc đc 2 3 cm là đã có hiện tượng tòe lông đuôi nên đành phải thả