Chào mào 1.5 mùa nhờ các chuyên gia tư vấn giúp

chaomaodibao

Con chao mào của mình vừa hoàn thiện lông được 1 tuần. Chim khỏe mạnh, lông lá đẹp....hót nhiều. Nhưng không hiểu sao nó nhảy nhiều và có vẻ không thuần lắm. Nhờ cả nhà tư vấn giúp xem co nên đi dợt nhiều hay k0, chim hỗn như thế liệu có vào được lửa dc k0????????...Thân

cuong1984

Bạn cho đi nhiều vào. Khi căng lửa tức thì nó sẽ tuần hơn và nhân co hội đó bạn tiép xúc nó nhiều vào.
Khi đó bạn sẽ có 1 chú chim ổn để giao lưu.
Chúc bạn thành công

minhgas

Chào mào cùi bắp
Con chao mào của mình vừa hoàn thiện lông được 1 tuần. Chim khỏe mạnh, lông lá đẹp....hót nhiều. Nhưng không hiểu sao nó nhảy nhiều và có vẻ không thuần lắm. Nhờ cả nhà tư vấn giúp xem co nên đi dợt nhiều hay k0, chim hỗn như thế liệu có vào được lửa dc k0????????...Thân
Em này đang vào lửa và bị ức chim đó bạn. Nên cho em nó đi dợt dãi thường xuyên vào đi :D treo biên thôi nhé chứ ko em nó đâm lồng liên tục đó

N

namkiet

Guest
Nhiều con chim già rừng quá thì hót vẫn cứ hót, nhảy vẫn cứ nhảy, bạn có đi giao lưu hay cho đi trường thế nào thì vẫn vậy, đó vẫn là cái nết khó bỏ của nó.he he
Nhưng mấy con này thì giọng hay lắm.Nuôi chim cần chữ nhẫn.
Thân Tuấn

chaomaodibao

Nhiều con chim già rừng quá thì hót vẫn cứ hót, nhảy vẫn cứ nhảy, bạn có đi giao lưu hay cho đi trường thế nào thì vẫn vậy, đó vẫn là cái nết khó bỏ của nó.he he
Nhưng mấy con này thì giọng hay lắm.Nuôi chim cần chữ nhẫn.
Thân Tuấn
Mình cảm ơn. Có lẽ nên cho em nó đi thường xuyên xem sao.

yeuchimhue

chim già rừng nên thuần rất khó , và củng tùy vào nhà của bạn nửa , nhà có nhiều người thì nhanh hơn nửa , nhà chỉ 2 người thì rất là lâu , chúc chim bạn nhanh thuần nhé