Chào mào đau chân cần anh em giúp đỡ

chuột nhắt

chào các bác đến hôm nay là năm ngày rồi mà chân em nó vãn co không đứng được không biết là bị bệnh gì nữa hay em nó bị teo cơ. chân bị đau em đi ý vẫn thấy bình thường không thấy có vấn đề gi khác thường cả. chán quá

hầy zà ;vụ này loằng tà ngoằng đây ,trước tôi cũng có 1 e bị giống tình trạng như vậy ,lần mò tìm hiểu anh em tư vấn,nhưng tôi nghĩ chim là động vật cũng giống con người thôi ,nếu để thiếu chất thì cơ thể sẽ yếu mà cụ thể là canxi ,nếu thiếu sẽ gây ra tình trạng chuột rút( có nơi gọi là vọp bẻ...)
tôi ra hiệu thuốc mua lọ cốm canxi cho trẻ nhỏ về cho ăn sau thấy đỡ dần rồi khỏi -đấy là e nhà tôi còn mỗi con mỗi bệnh ,chúc chim bác mau cứng(chân) .thân
(tư vấn chỉ có tính tham khảo -đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng) he he:eek::rolleyes:

chuột nhắt

hầy zà ;vụ này loằng tà ngoằng đây ,trước tôi cũng có 1 e bị giống tình trạng như vậy ,lần mò tìm hiểu anh em tư vấn,nhưng tôi nghĩ chim là động vật cũng giống con người thôi ,nếu để thiếu chất thì cơ thể sẽ yếu mà cụ thể là canxi ,nếu thiếu sẽ gây ra tình trạng chuột rút( có nơi gọi là vọp bẻ...)
tôi ra hiệu thuốc mua lọ cốm canxi cho trẻ nhỏ về cho ăn sau thấy đỡ dần rồi khỏi -đấy là e nhà tôi còn mỗi con mỗi bệnh ,chúc chim bác mau cứng(chân) .thân
(tư vấn chỉ có tính tham khảo -đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng) he he:eek::rolleyes:

thanks bác. hỏi mọi người cũng nói vậy như chưa dám cho canxi cho em nó. em dinh pha vao nước cho em nó uống thử mấy hôm xem thế nào.

Bulbul

hjx! cho em hởi nhờ bài viết chút! em đang nuôi 1 con cm non tầm 15 ngày tuổi! hôm qua em để nó vào trong nồng chuyển nó bằng xe máy hơn 20km đến nơi thì thấy nó nằm bẹp dưới đấy lồng không đứng lên được.em không biết nó làm sao nữa! pác nào có kinh nghiệm trong truyện này cho em ý kiến nhé! cảm ơn nhiều!