Chào mào đang thay lông không chịu tắm.

dungchaomaovt

Chào mọi người, tình hình là mình có con bổi bắt đầu rớt lông mùa 2 được 3 tuần, tự nhiên sao nó không chịu qua lồng tắm và ép nó qua cũng không tắm. dù trước đây nó tắm táp bình thường. mong anh em nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp mình cách chăm nó tắm táp lại bt chứ để thế này sợ em nó không có được bộ lông đẹp khi đang thay lông. xin cảm ơn.

chaomaopr

Chào mọi người, tình hình là mình có con bổi bắt đầu rớt lông mùa 2 được 3 tuần, tự nhiên sao nó không chịu qua lồng tắm và ép nó qua cũng không tắm. dù trước đây nó tắm táp bình thường. mong anh em nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp mình cách chăm nó tắm táp lại bt chứ để thế này sợ em nó không có được bộ lông đẹp khi đang thay lông. xin cảm ơn.

nhiều con nó vậy đang thay lông nó ngưng tắm.có ép cũng vậy à. khi nào lông la 1ổn nó sẽ tắm lại thôi. chim mình nuôi cũng vậy ngưng cả tháng ko tắm nay mới tắm lại

minhnguyen

tình hình chim em cũng như anh. đang thây lông mùa 5, tự nhiên bỏ tắm. ko hiểu nổi

phuoc3928

kiếm 1 con bả siêng tắm cho con bả tắm trước rồi lấy 1 lông tắm nữa bỏ gần bên con thuần thấy con bả tắm văng nước thì con thuần sẽ tăm theo thôi ( đã thử và thành công ) :D chúc thành công

HONGHAU

Y chang mình, nhưng mình 2 con luôn, lúc trc nó tấm trc hết nay ko con nào chịu tắm.