Chào mào đấu trường hay quẹt mỏ !

• Người khởi tạo xeko
  • Ngày bắt đầu

xeko

Ae tư vấn giúp,mình có con chào mào đấu trường rất tốt nhưng giờ mới để í nó khi đang đấu tự nhiên nó quẹt ngang qua lại trên cầu khi đang đấu,cứ ra đc mấy 2-3 mỏ là nó lại quẹt mỏ,ae tư vấn là nó bị sao.

impala

Chim Thầy
Ae tư vấn giúp,mình có con chào mào đấu trường rất tốt nhưng giờ mới để í nó khi đang đấu tự nhiên nó quẹt ngang qua lại trên cầu khi đang đấu,cứ ra đc mấy 2-3 mỏ là nó lại quẹt mỏ,ae tư vấn là nó bị sao.

Khi thi đấu bác cho nó những thức ăn và uống gì trong lồng?

xeko

Chim e ngày nào cũng ăn chuối tây,hiếm khi thay đổi hoa quả và uống nước máy.

thai

theo mình có thể mỏ chim dính gì đó . or phần mép bị ngứa do thức an và lồng nuôi ko hợp vệ sinh . hùi em cũng bị nhưng sau đó em nuôi kỷ hơn thấy chim hết bị . kinh nghiệm cá nhân . hóng cao thủ

chao mao 77

em cũng bị nhu thế mà ko biết làm sao có khi mắt nó gặp nắng nên chảy nc mắt cũng có

Phụng

Bệnh này không phải là bệnh về sức khỏe mà bệnh về tâm lí. Em ý khi lửa chưa căng hoặc cảm giác chơi lép vế chim lạ thì 1 là tắm ( cái này thì điêu khỏi bàn rồi) 2 là quẹt mỏ, 3 là ngẹt mũi. Kiểu như tự trấn an bản thân.
Những lúc như vậy bạn nên tinh ý đừng để chim cặp giữa giàn mà cho ra biên hoặc cho cặp sát những con chơi yếu hơn cho chim lấy lại tinh thần.
Cái gì cũng phải rèn hết, con chim chơi sành thì k còn yếu vía nữa k còn tật xấu nữa

anh2hp92

Vậy các cao thủ cho hỏi chút, chim ra cội thì trong lồng nên để thức ăn hay nước non như thế nào là hợp lý. :)

leo25788

Vậy các cao thủ cho hỏi chút, chim ra cội thì trong lồng nên để thức ăn hay nước non như thế nào là hợp lý. :)
tùy con chim và nết,chim đấu thì cứ cóng bột cóng nước mà táng,không cào cào,trái cây gì hết

chao mao beo

chim cũng như con người thôi.khi ta thấy ngại hay lúng túng thì thường có mấy động tác,gãi đầu, vuốt mũi,tay chân thì ngứa ngáy .nói chung là bt ko sao đâu.quên rồi sẽ hết thôi.ý kiến cá nhân mong ae chém nhẹ tay hihihi

phuongcty470

Chim e ngày nào cũng ăn chuối tây,hiếm khi thay đổi hoa quả và uống nước máy.
Chuối tây hườm thường rất nhiều nhựa, chim ăn dính mỏ nên phải quẹt là dễ hiểu. Cũng có khả năng nó hay quẹt mỏ bởi vì nhựa dính nhiều nó quẹt chưa hết nên cứ quẹt mỏ liên tục.