cắt móng cho chim đang thay lông.

dungchaomaovt

anh em cho hỏi, chim đang rớt lông dc 20 ngày, thấy móng nó dài thì có nên cắt không. xin cam ơn

Huutri

Theo mình chim rớt lông đươc 20 ngày không nên cắt móng, chim dễ bị ngừng thay lông. Bạn cắt lúc chim gần xong lông.

đợi xong lông hãy cắt bác ơi! trong thời gian này cẩn thận đừng để chim gãy hoảng dễ bị xút móng

vutienthanh

Lúc trước cắt cho con chào mào 2 mùa ở nhà lúc lông lá đã được hơn 90%, giờ đã được gần 3 tháng nó thấy mình là tìm chỗ núp. Đang chơi phà phà mà thấy bóng chủ nó nhảy ngay xuống bố lồng ngồi. Lời khuyên chân thành là làm cách nào mà đừng để cho nó nhận ra bạn.

dungchaomaovt

Lúc trước cắt cho con chào mào 2 mùa ở nhà lúc lông lá đã được hơn 90%, giờ đã được gần 3 tháng nó thấy mình là tìm chỗ núp. Đang chơi phà phà mà thấy bóng chủ nó nhảy ngay xuống bố lồng ngồi. Lời khuyên chân thành là làm cách nào mà đừng để cho nó nhận ra bạn.
. nói thật chăm chim ngại nhất vụ cắt móng, xuống lửa trầm trọng, nhưng móng nó dài quá nên cứ lăn tăn hoài. chắc mình đợi xong hẳn lông rồi cắt, đành chịu xuống lửa vậy

MrKhoaMars

Riêng vụ cắt móng mình cũng rất sợ. Do mỗi con một nết thôi. Có người nói con chim thiếu chất móng mau dài, thừa chất cũng mau dài. Nhưng theo cá nhân mình thì con chim ít vận động móng rất là mau dài. Vì mình có con thay lông mà siêng nhảy cầu xong lông móng vẫn nguyên xi. Mình học bác ở nha trang cắt giấy nhám cột ở dưới 1/2 cầu rồi để nó tự mài thôi. Đừng cột phía trên nó mòn hết mỏ.

vuthiyennhi

Chuẩn bị 1 cái nón + 1 cái khẩu trang, làm giống như bác sĩ giải phẩu thẩm mỹ ấy. Rồi bắt đầu làm nail cho chú ấy, xong rồi có thể thay cái áo đang mặc luôn có thể hạn chế được tình hình trên.