Cần AE tư vấn chút xíu về chim bông , bạch đề !

chaomao^^py

Moderator
Hôm nay , mình bắt gặp 1 chú bạch đề 6 móng , bông mấy chấm ở đầu , 1 sợi ở cánh có chấm trắng , mỏ ngà chút xíu , mí đỏ 1 chút xíu , lông lá tả tơi vì tung dữ dội . Nưng dáng bộ không đẹp , chưa rõ trống mái , chưa vô cám , chim mới kéo lưới tối qua . Vậy thân hỏi AE nên lấy với giá bao nhiêu thì hợp lý . Trường hợp xấu nhất em nó là mái thì lấy bao nhiêu . Cần làm gấp , không khéo giang hồ biết nhòm ngó khó lường , cảm ơn mọi người !

quochien

thích là nhích , hợp lý mình hợp lý người bán là mua , chứ chờ chắc cú thì tiền nào mà bạn mua nổi ?

caphesua

theo như mô tả của bác thì e nghĩ nếu là trống giá khoảng 3xxxxxx.còn trường hợp là mái thì chỉ vài trăm kí thôi bác ợ

chaomao^^py

Moderator
Bản thân mình chỉ ước con này ra bọng 1 phát , thà biết trống mua giá cao còn dễ hơn

xellosak

ké thớt 1 chút có 1 chú má trắng đang trổ 50~60% mào dày lân có bộng , đuôi mới vừa rụng sạch đầu và lưng khoảng 4 5 cộng trắng , lông mào 1 số lông chưa rớt cánh 1 công lông trắng tinh
em này giá tầm bao nhiêu lấy được vậy mấy bác

jnblack

k biết giá khuyên chủ thớt lên cẩn thận khi mua những hàng nóng ntn ^_^

caphesua

ké thớt 1 chút có 1 chú má trắng đang trổ 50~60% mào dày lân có bộng , đuôi mới vừa rụng sạch đầu và lưng khoảng 4 5 cộng trắng , lông mào 1 số lông chưa rớt cánh 1 công lông trắng tinh
em này giá tầm bao nhiêu lấy được vậy mấy bác
ng ta bán cho bác bao nhiêu mơi đc chứ.cứ nói ra ae dễ giúp hơn bạn ah.tùy theo cách bạn nhìn nhận chú chim ấy co tương lai hay kg.sau này e nó trổ xong sẽ như thế nào .v.v nhiều thứ lắm bạn ah.theo mình lúc em nó chưa trổ e nó có đc cộng bông nào kg.nếu trước kia e nó it mà nay trổ ban thấy khả quan hơn thi 2xxxxxx xúc ngay bạn

xellosak

ng ta bán cho bác bao nhiêu mơi đc chứ.cứ nói ra ae dễ giúp hơn bạn ah.tùy theo cách bạn nhìn nhận chú chim ấy co tương lai hay kg.sau này e nó trổ xong sẽ như thế nào .v.v nhiều thứ lắm bạn ah.theo mình lúc em nó chưa trổ e nó có đc cộng bông nào kg.nếu trước kia e nó it mà nay trổ ban thấy khả quan hơn thi 2xxxxxx xúc ngay bạn
con này má trắng không có bông , quen thì cũng quen mà hỏi ng ta bán nhiêu thì cứ chờ mình phán giá zzz còn không thì thôi :Z sợ bị hố ý mà zzz

caphesua

con này má trắng không có bông , quen thì cũng quen mà hỏi ng ta bán nhiêu thì cứ chờ mình phán giá zzz còn không thì thôi :Z sợ bị hố ý mà zzz
mình đưa ra giá đó hợp lý đo bạn ơi.cứ trả từ thấp lên tới giá đó là ok

mecm

mấy bác này lăn tăn làm gì,cứ trả giá thấp k bán thì trả cao lên tí,nếu ngta bán thấy hợp lý thì mua thâu,còn vể có thay lông bông nhìu hay ít lại,trống hay mái thì cái đó là duyên với mấy bác nữa,chúc mấy bác mua đc nó

xuananhdaklak

ko có lấy 1 tấm hình thì rất khó định lượng dùm cho bạn lắm! bông bí thì muôn hình muôn vẻ! có những con chim bông mới bẫy lưới về chỉ có 1 cọng bông duy nhất mà 5tr vẫn mua vì bông nó là bông dị dạng và chim rừng già to đẹp, còn có nhiều con bông cả chục chấm bông nhưng chỉ 1tr vì tướng xấu và bông mọc nơi ko đẹp ko ưng ý. tốt nhất bạn nên cho anh em 1 tấm hình, như vậy sẽ dễ định giá hơn! mình hay mua chim bông, khi mua mình cũng yêu cầu người bán cho xem chim qua hình ảnh hoặc trực tiếp để xác định lượng bông và tướng chim chứ gọi điện thoại cho mình kêu bán chim bông mà ko có nổi 1 tấm hình rồi hỏi mình mua được bao nhiêu thì cũng chịu luôn! bạn có hình cứ pots lên có gì anh em diễn đàn góp ý cho! thân!