Cần ae nhà org giúp đỡ kinh nghiệm.....

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Hôm nay CMVN vừa tham gia hội thi CM Lạng Sơn mở rộng lần II .Và rất buồn các cụ ah vì lại chỉ giành đc 1 giải TopTen và 1 giải Top 20 .Chú chim của CMVN khi chơi 5 vòng đầu trên dàn thì rất ok và luôn nằm trong danh sách đầu tiên của những chú chim vào vòng tiếp theo.Vòng chung kết 10 con khi treo dàn thì chơi nổi trội và vẫn rất okn,nhưng ...hix lúc hạ thổ ( đặt đất) 10 phút cuối cùng thì hầu như chỉ đc 2. , 3 lần ra mỏ.Và kết quả chỉ đc TopTen!
:mad::mad::mad:
Mong các Ae nhà ORG có kinh nghiệm về cách khắc phục những chú chim như của CMVN vào chỉ giáo và giúp đỡ CMVN với ah.THANKS ALL.

hieuhp

trời anh em còn đang muốn học hỏi bác theo chân bác còn không kịp nữa chứ nói gì chỉ giáo lại bác Hưng hehehehe

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
có khi nào lúc hạ thổ e nó bị hoảng hok A..
Cũng có thể nhưng 5 lần thi gần đây nhất con của a toàn vào chung kết và có đc 1 lần đặt đất ra mở tương đối tốt và đc giải 3 chú ah.Thanks!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Để khác phục tình trang cho những lần sau thì bác nên dợt dàn rồi hạ thổ cho em nó quen, chắc vài lần là ok thôi

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Hehe chưa kịp điện hỏi xem tình hình thế nào?
2 chú đó có duyên với tôp ten và 20 quá trời.
Theo ngu kiến của em thì hàng tuần khi dợt Anh năng hạ thổ cho em nó quen với môi trường mới và em để ý thì đại đa số chim ở phần hạ thổ lúc nào cũng tụt nhiệt hơn trên giàn vì không gian trật hẹp và cũng vì vòng này hầu hết cũng đa thấm mệt chim chỉ bung cánh và chuyền cầu hix

tosudoc

bắt bệnh qua dây quá khó. Bác xem những lúc dợt chim nó chơi ntn khi hạ thổ. nhìn con chim sợ gì và vì sao không chơi? nghiên cứu rồi đưa ra biện pháp khắt phục. còn khắt phục hoài không được thì cho em chứ con chim như bác em đang mơ đấy hihihi

VipClub

Vua Chào Mào
Anh phải xem tình trạng hạ thổ em nó có sợ hay hoảng 1 vấn đề nào ko . đôi khi chơi dàn hoài ko quen hạ thổ. nếu tình trạng này anh dợt xong hạ thổ cho quen.
Lại 2 cờ chúc mừng anh nhé !

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Hehe chưa kịp điện hỏi xem tình hình thế nào?
2 chú đó có duyên với tôp ten và 20 quá trời.
Theo ngu kiến của em thì hàng tuần khi dợt Anh năng hạ thổ cho em nó quen với môi trường mới và em để ý thì đại đa số chim ở phần hạ thổ lúc nào cũng tụt nhiệt hơn trên giàn vì không gian trật hẹp và cũng vì vòng này hầu hết cũng đa thấm mệt chim chỉ bung cánh và chuyền cầu hix
Con Top 20 hôm nay là con mới chú ah e này vừa xong lông đc nửa tháng a cho đi thử nghiệm. Lần sau chắc ok hơn.

ChaoMao_NA

Bác có 2 chú chim hay thật toàn ăn giải không. chúc bác khắc phục thành công để 2 e nó ko phụ lòng bác dành được giải như ý muốn

N

namkiet

Guest
Anh cứ hạ thổ thường xuyên là nó quen thôi ý mà. Hehe
Thân chào anh, chúc anh có những chú chim hay.
Thân Tuấn.

yeuchimhue

theo mình thì do em nó ít được hạ thổ quá nên ko quen lắm , lúc phơi nắng cho chim ở nhà , bạn treo lên rồi khoản 30p cuối bạn cho hạ thổ mấy e với nhau , như thế lần sau chim bạn sẻ tự tin hơn . thân!

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Trường hợp hạ thổ mình thấy nhieu rồi,có những con chơi trên dàn rất ok khi hạ thổ lại ko chơi và ngược lại.Hạ thổ...