Cảnh báo anh em Nha Trang chơi chim

saosau

Hiện nay trên bầu trời NT thường xuyên xuất hiện cọp trời (chim cắt) bay lởn vởn, thấy mồi chúng sẽ xà xuống bắt lấy. Anh em NT chơi chim cần cẩn thận khi đem chim ra tắm nắng, hay đi dợt chim, phải canh chừng và đặt mình vào tình huống nguy cấp để có thể cứu em chào mào cưng của mình kịp lúc.

Theo điều tra ban đầu nguyên do có cọp trên bầu trời, là hiện nay trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, Đc: 88 cà phê Sóc Đen hình thành clb chim săn mồi, hàng ngày có khoảng chục chú chim non đứng xếp hàng dài tắm nắng, bên cạnh là 01 chu chin trưởng thành nhìn rất ghê.

Chim trưởng thành sau khi đã được huấn luyện thì có thể thả, rồi thổi kèn bay về, Nên anh em cần cẩn thận nha. Chào mào mà bị nó chụp thì khỏi chơi luôn.
Thân chào!
Saosau.

P/s: Pà kon thông cảm thiếu tấm hình, do dùng điện thoại cùi chụp không được rõ.

cmtegiac

các bác Nha trang cảnh giác nhé. Thú vui của mấy bác chơi chim săn mồi lại là mối đe doa của những người yêu CM như chúng mình. Chỉ còn cách đề phòng như bác saosau nói thui

nguyenhaiabc

Not Alone
CLB chim săn mồi này chắc SInh Hoạt thì mấy cội chim : Chào Mào, Than, Lữa của anh e mình nghĩ chơi quá hix hix... lúc trước chơi Cu Gáy đi rừng mà gặp Cop Bay thì thôi rồi con Mồi luôn ... haizzzzzzzzzzzzzz

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cho vài tấm hình clb chim săn mồi đi bác Sậu, nguy hiểm thật, ét ét ét......

Thân, black_fishg9402

Lại thêm một thử thách với anh em mình rồi ,anh em mau mau tìm cách đối phó ngay ví dụ như nếu treo ngoài trời thì tủ 1/4 hoặc 1/3 áo lồng ,phòng hơn chống mừ .

chaugiathuan1

thủ trong nhà vài cây súng đạn chì, loại 10 kg, con nào mà sà xuống là có mồi nhậu luôn :))

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
gửi bởi black_fish9402:
"Cho vài tấm hình clb chim săn mồi đi bác Sậu, nguy hiểm thật, ét ét ét......

Thân, black_fishg9402
"

Tưởng gì xa lạ, cafe Sóc Đen 88 Nguyễn Thị Minh Khai cách nhà mình 300m, chạy qua 20phut có ngay mà. Thái Thành chờ đấy nhé, 20 phút có ngay. Chào mào bổi. thân

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Chào mào treo chung chim cắt nhỏ đây, chào mào xù lông không dám hót.
Đây là con cắt nhỏ, chim bổi, loại này chỉ cột dây hoặc cắt lông cánh , cầm tay.

khoant

thủ trong nhà vài cây súng đạn chì, loại 10 kg, con nào mà sà xuống là có mồi nhậu luôn :))
Bác này nói chính xác.Lênh sân thượng thấy em nào bây lượng lờ thì cho vài viên đạn bây mất dép,khoải bây về với chủ củ luôn.

jang

có loại chim nào có thể khống chế được loại diều hâu này hông mấy bác?nếu có thì anh em chơi chào mào tăng cường nuôi thêm để bảo vệ dàn chim

mechim

Các Bác chơi CM o TP biển cẩn thẩn nhé
Cũng may mình ở TPHCM. không biết mấy con đó khi nào có mặt ở TPHCM nữa. Haiz

saosau

Thanks bac Chiêu đã giúp mình up hình lên cho ae gần xa chiêm ngưỡng. Nhìn mà thấy ớn. CM nào mà treo gần mấy con đó mà hót hét bình thường thì chắc chắn bị điếc không sợ súng rồi...........

thietmocchan123

Chào các bạn chơi chim hót, mình kg nuôi chào mào nên mượn nick của người bạn đăng bài này
Mình là người nuôi chim săn mồi, nhưng kg phải ở 88 NTMK, mấy con ở đây chỉ là mấy loại sơ cấp trong chim săn mồi, nếu mấy bạn thấy con của mình thì chắc khổ cho mình quá
Bạn saosau nâng cao quan điểm quá, làm gì có cảnh mấy con này bay trên trời rồi lao xuống chụp mấy con chim hót đâu, có bạn nào nhìn lên trời và thấy có con nào bay trên trời chưa? đành rằng có thể huấn luyện cho nó bay lên cây đậu và gọi về tay, cao hơn là có thể đi săn, tuy nhiên kg ai dám thả con chim của mình bay vòng vòng lên trời đâu, cơ hội mất con chim nếu thả như vậy là 99% nên kg ai thả cả, nếu có thả cũng phải tìm một bãi đất thật rộng như cánh đồng và phải cho nó thất đói mới dám thả, thả tự do thì chỉ trong vòng nửa tiếng là phải gọi chim về và xích lại nên anh em yên tâm, kg có chuyện lao đi bắt chim hót đâu
Bạn gì nói trong Sàigon chưa thấy xuất hiện loại chim này. Thưa với bạn, SG và Hanoi là trung tâm của những người chơi chim này thành viên hiện tại hơn 100 người, còn ở Nha Trang mới có một mình mình chơi và huấn luyện, bạn ở 88 NTMK thì chủ yếu là buôn bán
Mình đảm bảo 100% các bạn cứ vô tư chơi chim hót, bạn nào mất chim dạng này liên lạc mình mình đền gấp đôi (0908016610), chủ yếu cảnh giác với mấy con cọp đi kìa, loại 2 tay 2 chân đó, hở ra cái là nó rinh ngay

Chim của mình đây, nặng 1,4kg

pon nguyen

thanks bạn đả phân tích cho ae hiểu ?

chú chim của bác hình như chim của bác bị tật chân phải thì đúng ( sao ko thấy móng )

phải đây chăn là TMC nhập vào !!!