Có phải chào mào nhỏ con = dở

Leodevincy

Chào mào Việt
anh em giúp giùm ạ đang hoang mang.
Chim hay không quan trọng là nhỏ hay lớn con bác, chỉ có to con thì trông chim đẹp và phong độ hơn thôi. Có nhiều con tướng sẻ chim nhưng rất linh hoạt và chơi rất hay chứ ko phải lớn chim là hay đâu bác. Một vài ý kiến anh em bổ sung.

Chúc sức khoẻ,

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
CM hay hoặc dở không liên quan đến kích thước đâu bác!
Thân mến!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
cám ơn các bác , mà nhỏ con chơi lại mấy thằng to con ko , em thấy người ta thường chê chào mào nhỏ con , chào mào có chút xíu , như thế này thế nọ ko hà . thường em đi mua sâu thấy người ta chê chào mào nhỏ con mà ko mua đâu .

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Trường hợp đá đấm tỉ lệ thua mới cao còn lại sẻ chim không sao cả!

mensa

hic. em có 1 chú là chim trống mà còn nhỏ hơn chim mái nữa. :((

trongkhuongbd85

chim to nhỏ không quan trọng cơ bản hay dở thôi đều tố chất quyết định chim to ma dở hay chơi không bền thì cung vứt bỏ nhưng ngươc lại chim nhỏ ma no hay hot siêng chơi bền thì mới đáng để hao công tốn của để chơi bạn a cm có hai dòng loại lớn và nhỏ loại nhỏ người ta gọi cm sẻ đó mình cung co một chú 6 tháng tuy nhỏ nhưng chơi kha bền va hay bạn đừng nghe người khac nói ma thay đổi quan điểm của mình quan trọng la minh yêu thích nó chúc ban vui vẻ than chao ban

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
chim to nhỏ không quan trọng cơ bản hay dở thôi đều tố chất quyết định chim to ma dở hay chơi không bền thì cung vứt bỏ nhưng ngươc lại chim nhỏ ma no hay hot siêng chơi bền thì mới đáng để hao công tốn của để chơi bạn a cm có hai dòng loại lớn và nhỏ loại nhỏ người ta gọi cm sẻ đó mình cung co một chú 6 tháng tuy nhỏ nhưng chơi kha bền va hay bạn đừng nghe người khac nói ma thay đổi quan điểm của mình quan trọng la minh yêu thích nó chúc ban vui vẻ than chao ban
Cám ơn bác , nhà có 2 chú Sẻ 1 em mua còn 1 em bẫy dc , dc cái 2 em đều siêng miệng .

pepsi47

Moderator
Cảm ơn bác đã cho chiêm ngưỡng 1 clip thật hay, tuy nhỏ nhưng có võ.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Thường chim nhỏ con không ảnh hưởng đến dở hay giỏng đâu bác chủ thớt, nhưng theo mình thấy có vài em nhỏ con thôi nhưng khi chơi nết đấu rất đẹp, bay nhảy, sàng cầu nhiều và rất dai sức, mấy em nhỏ chơi theo phong cách riêng mà mấy em to con không chơi được vậy đâu.
Mình lấy ví dụ cụ thể mình thấy 1 con nổi tiếng ở Trường chim Yến Phi Nha Trang suốt nhiều năm liền là con "Mặt Thẹo" của anh 10 quay heo, con này suốt bao nhiu mùa từ thời má trắng đến bây giờ là mùa thứ 11 rồi( mùa này em nó mới thay lông xong chưa thể hiện không biết còn phong độ không?) . Em nó chơi hay 7 8 mùa liên tiếp, chơi bản lãnh, ché rât dày và đều.
Chút ý kiến và dẫn chứng 1 em mình biết mong bác đừng nghĩ oan cho mấy em nhỏ ocn tội nghiệp!
Thân!

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
phải chi AE trên diễn đàn biết con Mặt thẹo nhỉ. Con này có từ thời Ngô Sĩ Liên. chơi hay ác luôn. Thân.