Có chú chim vừa nhập khẩu nhà CMVN

• Người khởi tạo CMVN
  • Ngày bắt đầu

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Anh em thẩm định giúp xem em nó xem chim vùng nào nhé . Thanks all !
Chim ra HN đc 1 tháng 3 ngày ,ra giọng tàm tạm .Show lên cho ae chém ,cho mùa sau e nó đi chơi .....

Sửa lần cuối:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Em mạo mụi tí hehe. Chim quảng phải không anh, vùng mỹ sơn

K

ketnoidamme

Guest
chim hay thế,chúc mừng bác nhé

tanhoangkts

Anh em thẩm định giúp xem em nó xem chim vùng nào nhé . Thanks all !
Chim ra HN đc 1 tháng 3 ngày ,ra giọng tàm tạm .Show lên cho ae chém ,cho mùa sau e nó đi chơi .....

Mình cũng suy nghĩ giống giang nam chim Quảng Ngãi - tây trà. Ko biết đúng ko.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
em nghe cái giọng wiu wiu gióng con ps của anh tuấn (namkiet) hôm bữa gửi trưởng hd quá

treofan

Con này chính xác là chim Quãng Ngãi, khu vực thì mình đoán là khu núi Thiên Ấn, chào mào khu này có thể đúp lê 1 phát tầm 10 - 12 âm

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Giọng rò này là chim quảng nam,rò rặc rặc này từ atep, azut, avương, adinh,songkon kể cả trung mang điều rò giọng này.Mình đoán chim trung mang vì rò gâu gâu đặc biệt vùng trung mang là rò gâu gâu trìu trìu,ở quảng nam có vùng a vương chim rò trìu trìu mà ko có gâu gâu.Phải chim trung mang ko hưng?.

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
Giọng rò này là chim quảng nam,rò rặc rặc này từ atep, azut, avương, adinh,songkon kể cả trung mang điều rò giọng này.Mình đoán chim trung mang vì rò gâu gâu đặc biệt vùng trung mang là rò gâu gâu trìu trìu,ở quảng nam có vùng a vương chim rò trìu trìu mà ko có gâu gâu.Phải chim trung mang ko hưng?.
hình như giọng Trung Mang phải đi tông wit triu.....wit triu..trước chứ anh son oi.Nhưng con nay đâu có đi tông như vậy đâu,Vùng Trà Mi ra giọng nhue the này lắm

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
hình như giọng Trung Mang phải đi tông wit triu.....wit triu..trước chứ anh son oi.Nhưng con nay đâu có đi tông như vậy đâu,Vùng Trà Mi ra giọng nhue the này lắm[/QUOTE

Vùng quảng nam mà đặc biệt vùng tm mới có giọng rò gâu gâu vì chim trung mang khi có lửa mới rò gâu triu còn yếu lửa chỉ rò gâu gâu thôi.

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
hình như giọng Trung Mang phải đi tông wit triu.....wit triu..trước chứ anh son oi.Nhưng con nay đâu có đi tông như vậy đâu,Vùng Trà Mi ra giọng nhue the này lắm[/QUOTE

Vùng quảng nam mà đặc biệt vùng tm mới có giọng rò gâu gâu vì chim trung mang khi có lửa mới rò gâu triu còn yếu lửa chỉ rò gâu gâu thôi.
săp tới lại được mời giám khảo nữa ah

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Cảm ơn các ae đã cho nhận xét, chim này xứ Quảng 100% nhưng thực sự người nuôi ko biết vùng nào.Thânks!