Có bác nào biết trị CM bám nóc lông và lộn không ?

oxy_vn

Mình có 1 con đang bị bám nóc lộn nặng, để lông nào cũng vậy tròn, vuông, lông tắm đêu lộn. Do chim chơi được nên mình cố gắn trị để chơi. bác nào có kinh nghiêm hướng dẫn mình cách trị. xin cám ơn trước, bác nào đi ngang post hộ.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Trong dd có nhiều bài viết về vấn đề này. Bạn tìm hiểu kỹ hơn nhé. Hình như là mục B5

chaomao1

chim bám lóc lồng thì cho 1 miếng nhựa phẳng đặt lên lóc cứ nuôi thế khoảng 3 tháng là hết

hieu_mobile84

lấy cái bịch hay áo mưa bỏ cắt 1 miếng bằng nóc lồng rồi dán vào bên trong nóc lồng 1 thời gian là done

phamkien25

Khó trị cái loại này lắm, giang sơn dể đổi bán tánh khó dời ráng học cách sông chung với lũ thôi. Hiện tại mình có 1 em ở nhà lăng săn hay bám lồng ngoái đầu lắm nhưng đi cội thì ko. Vì em nó chơi cũng ok nên tiếc ko thả về trời hehe

phongbh123

Chào Mào Danh Dự
truoc tien bo nen chuyen chim wa long bac... ( long tron nan noc vuon canh) roi lay chi khau giay mau den, zang theo hinh dau + og vanh tren cung, day la cach thi nhung chu chim lon noc nang, neu chi moi lon, ( lon it) thi bo chi can doi cau bang cay cau bang re cape thi da het!

Viết tiếng việt có dấu nha bạn

Sửa bởi Amin:

DucNguyen1306

Mình có 1 con đang bị bám nóc lộn nặng, để lông nào cũng vậy tròn, vuông, lông tắm đêu lộn. Do chim chơi được nên mình cố gắn trị để chơi. bác nào có kinh nghiêm hướng dẫn mình cách trị. xin cám ơn trước, bác nào đi ngang post hộ.

Bác lấy chỉ chập đôi lại buộc từ nan bên này sang nan đối diện bên kia, buộc full nóc lồng cho em, nó lộn mấy lần bị dính vào dây là sợ ngay lần sau ko dám lộn nữa đâu. con khuyên ở nhà em lộn điên cuồng buộc vào còn hết cơ mà

cmtegiac

Khó trị cái loại này lắm, giang sơn dể đổi bán tánh khó dời ráng học cách sông chung với lũ thôi. Hiện tại mình có 1 em ở nhà lăng săn hay bám lồng ngoái đầu lắm nhưng đi cội thì ko. Vì em nó chơi cũng ok nên tiếc ko thả về trời hehe
Lộn thì mình chưa có em nào nhưng mà ngoái thì mình cũng đã có vinh dự được sở hữu 1 em siêu ngoái. Đến bây giờ nó thuần rồi thì ít hẳn, trừ khi sợ quá mới ngoái thôi. Ngày trước hay áp dụng căng dây hay này nọ cuối cùng cũng vô phương với em này. Chỉ có cách cho nó dạn tự nhiên là nó sẽ hạn chế cái lỗi này mà thôi

quangvinh89

bám nóc và lộn thì cách chữa chỉ có bịt nóc lại thôi b ah
Nếu ngoái ngửa mới là khó chữa