Cám sinh công, tăng sức bền đến từ Bà Nà - Đà nẵng

Mickeycm.batoqn

Mình tên bảo hiện ở quãng ngãi,mình ko có điều kiện làm cám dc,bạn có thể giúp mình san sẻ dc ko.chi phí bao nhiêu mình gởi bạn,bưu điện hay xe gì củng dc.
Mình củng là người góc DN nhưng do gia đình nhiều trục trặc phải chuyển về quảng ngãi định cư.hi vọng bạn có thế giúp dc mình trên tình cảm đồng hương.
vì lý do gởi tin inbox cho bạn nhưng ko dc nên mình pos lên đây.mong nhân dc tin nhắn của bạn
Chân thành cảm ơn bạn.
chúc bạn và gia đình luôn dồi dào sức khỏe.

chaomao_tn

Mình có tý sưu tầmđóng góp với anh em xem thử công thức của bạn cmtegiac rất ok "Các anh em muốn đỏ tưng bừng thì bồi dưỡng thêm 1 chút nữa, đảm bảo không thể nào đỏ hơn được nữa.phần đuôi nhé (1 lọ này tầm 60k)
Mọi người có thể mua viên dầu gấc này về cho chim ăn thẳng thêm bằng cách pha vào nước ấm, thuốc sẽ mau chóng tan ra - cả vỏ và nước bên trong, sau đó chúng ta cho vào 1 lọ lavi (chế thêm cái vòi nhé) + vài thìa mật ong để nước pha xong có vị hơi ngọt và thơm mùi mật ong.
Cài vào lồng CM 1 cóng riêng, không cần to - chỉ cần tầm bằng cóng khuyên là ok.
Mỗi sáng treo ra chúng ta rót vào cóng đó tầm 1/2 cóng, ngay lập tức chim sẽ uống ngay và chắc chắn nước này chim sẽ uống hết rồi mới sang uống nước thường".Ngoài gia ở thị trường bán bột đậu xanh ăn liền gói nhỏ riêng rất thơm ngon các bác cho thêm vào hấp dẫn lắm đấy
:p

jang

Bác chủ thớt cho hỏi thăm chim đang thay lông có áp dụng công thức này được không ạh!

linhu

Bác chủ thớt cho hỏi thăm chim đang thay lông có áp dụng công thức này được không ạh!

Chim nhà mình đang thay lông, mình cho ăn cám này mấy cái lông cũ ko chịu rớt sau 1 tuần rớt luôn, lông mới ra khỏe và lông bó mình (cái này đặc biệt làm mình tê liệt), thông thường chim mới ra lông gió thổi vô bay bay như bông, sau 1 thời gian lông mới cứng lại.
Khi chim ngấm cám này khoảng 2 tuần thì phân bắt đầu teo lại, phân đầu trắng khổ nâu là chuẩn.
Chim đang căng lửa thì phân teo lại luôn khi bắt đầu vào cám, trái cây chim sẽ ăn ít hơn vì bụng đầy cám rồi :)

dungqn

Bên SVC thấy một ông cũng đăng bài cám nầy, không biết ai chính chủ đây! Giống phim Bao công thật Bao công giả của TQ quá.

Bav4ever

Bên SVC thấy một ông cũng đăng bài cám nầy, không biết ai chính chủ đây! Giống phim Bao công thật Bao công giả của TQ quá.
Theo em thấy chẳng cần biết là của ai kể cả là của người khác nhưng bác ý đã có ý post lên để chia sẻ thì chúng ta cũng nên gửi đến bác ý lời cám ơn trân thành.
BAV4ever thân

Mickeycm.batoqn

Mình có tý sưu tầmđóng góp với anh em xem thử công thức của bạn cmtegiac rất ok "Các anh em muốn đỏ tưng bừng thì bồi dưỡng thêm 1 chút nữa, đảm bảo không thể nào đỏ hơn được nữa.phần đuôi nhé (1 lọ này tầm 60k)
Mọi người có thể mua viên dầu gấc này về cho chim ăn thẳng thêm bằng cách pha vào nước ấm, thuốc sẽ mau chóng tan ra - cả vỏ và nước bên trong, sau đó chúng ta cho vào 1 lọ lavi (chế thêm cái vòi nhé) + vài thìa mật ong để nước pha xong có vị hơi ngọt và thơm mùi mật ong.
Cài vào lồng CM 1 cóng riêng, không cần to - chỉ cần tầm bằng cóng khuyên là ok.
Mỗi sáng treo ra chúng ta rót vào cóng đó tầm 1/2 cóng, ngay lập tức chim sẽ uống ngay và chắc chắn nước này chim sẽ uống hết rồi mới sang uống nước thường".Ngoài gia ở thị trường bán bột đậu xanh ăn liền gói nhỏ riêng rất thơm ngon các bác cho thêm vào hấp dẫn lắm đấy
:p
ý bạn nói là lọ gì vậy bạn,ko hiểu lắm.bạn muốn nói là lên cái đít đỏ hả bạn
còn viên dầu gấc bạn nói mua ở đâu
thank bạn.

cmtegiac

bài svc là do chính mình post đấy bạn, do trước mình chơi Nhồng nên lấy nick đó, giờ chơi CM lấy nick này chứ ko phải 2-3 chủ đâu

dungqn

Theo em thấy chẳng cần biết là của ai kể cả là của người khác nhưng bác ý đã có ý post lên để chia sẻ thì chúng ta cũng nên gửi đến bác ý lời cám ơn trân thành.
BAV4ever thân
Không nên như thế, mọi cống hiến của các nghệ nhân đều đáng trân trọng, nhưng nếu có "đạo cám" thì đừng khuyến khích. Các "đạo..."đều đáng chê trách.Cũng may là bác ấy đã có thông tin xác nhận rồi.

tosudoc

bài cám này hình như anh em huế thường dùng, nhưng theo mình hỏi thăm thì nó thiếu 1 thứ quan trọng nhất. hiiiiiiiiiiiii nói chung là nó còn thiếu thì phải chủ thớt.

vô danh

mình cung nghĩ là thiếu cái gì đó mới đủ bộ thôi chủ thớt đã thương thì thương cho trót hi mà hình như bác tóuudoc cũng biết thì phải

tosudoc

mình cung nghĩ là thiếu cái gì đó mới đủ bộ thôi chủ thớt đã thương thì thương cho trót hi mà hình như bác tóuudoc cũng biết thì phải
Mình chỉ tham khảo của các anh em khác để nghiên cứu thêm cho bức tranh nó sinh động. chứ mình không theo công thức cám này bạn à. hiiiiiiii

Mickeycm.batoqn

Mình chỉ tham khảo của các anh em khác để nghiên cứu thêm cho bức tranh nó sinh động. chứ mình không theo công thức cám này bạn à. hiiiiiiii
thiếu cái gì cho em xin luôn anh ơi,vào inbox dùm em với nha,do đang làm lở dở,nghe thiếu cái gì quan trọng thấy ko vui rồi

Bav4ever

Không nên như thế, mọi cống hiến của các nghệ nhân đều đáng trân trọng, nhưng nếu có "đạo cám" thì đừng khuyến khích. Các "đạo..."đều đáng chê trách.Cũng may là bác ấy đã có thông tin xác nhận rồi.
Em xin lỗi bác chứ em thấy hiện giờ tất cả mọi thứ ở vn nó vậy đó bác. Cái gì cũng đạo cả bác ạ. Nhưng nói thật chơi chim từ trc đến giờ toàn người đi trc nói lại kinh nghiệm cho người đi sau thôi mà bác nên cũng có thể cho đó là chia sẻ cái mình biết chứ ko phải là đạo bác ạ. Mà đạo là làm hoàn toàn theo của người ta còn ở đây có thể ae thêm bớt vào 1 chút vậy đâu còn là đạo. Kekeke
Ps: thanks anh đã nhắc nhở. Vài lời bà tám trên viết cho vui ae đừng gạch đá em ko là em lại tám tiếp đó nha