cách giúp rớt lông nhanh.

vubaucat

Chào mọi người.Em có người bạn ở gần rừng Nam Cát Tiên gửi cho em hạt đười ươi.hạt này ngâm nước sôi nguội uống rất mát tốt cho sức khõe,đặc biệt rất mát cơ thể.Em thử cho chú chim em uống sau vài ngày chim em rớt lông rất nhiều.và ko có dấu hiệu đau bụng và tiêu chảy.loại cây này chỉ ờ trong rừng,4năm được 1 mùa.Chỉ dùng trong mùa thay lông nhé mấy bác.cách dùng.lấy 2,3 hạt bỏtrong chai nước.rồi đổ nước sôi để nguội vào trong chai.mỗi ngày rót vào cóng nước cho chú chim mình uống.chim uống rất tốt.
http://traiuoibay.com/trai-uoi.html

ducai

có bán ở đâu k vậy a, mà hình như trái này người ta đang khai thác dữ lắm, nên hình như cũng được mấy a CA quan tâm thì phải^^

CuRuyff

Đã thử nghiệm chưa chủ thớt, hạt này mình có nhiều , uống vào mát cũng định cho con chim chậm lông uống xem sao :)

Conchymnho

nói chung ko thuộc dạng đại trà phổ thông thì ko nên sài. Muốn rớt cũng fai đúng mùa lông co chim mới rớt hết. ép thì chỉ đc 1 ít thôi.
Còn vào mùa thì cứ quả Phèn, cà chua, tăm mưa, cám khuyên số 0,vỏ quýt, tắm 2 lần/ngày => đảm bảo dớt như mưa

vubaucat

nói chung ko thuộc dạng đại trà phổ thông thì ko nên sài. Muốn rớt cũng fai đúng mùa lông co chim mới rớt hết. ép thì chỉ đc 1 ít thôi.
Còn vào mùa thì cứ quả Phèn, cà chua, tăm mưa, cám khuyên số 0,vỏ quýt, tắm 2 lần/ngày => đảm bảo dớt như mưa
cái này ép gì anh.có xài thuốc kích thích đâu anh.thuộc thiên nhiên và tự nhiên mà anh.chẳng qua xuất khẩu bên trung quốc.tụi nó thu mua nguyên cây thôi.
chơi là phải nghiên cứu tìm hiểu.mới có cái hay anh ah.

chaomao^^py

Moderator
Cái này là hạt ươi chứ không phải quá . Hôm bữa , bạn cũng tặng cho 1 bịch , ngâm nước cho nở ra rồi ăn phần cơm . Cái này nhiều công dụng , đặc biệt mát . Còn chim thay lông nhanh hay chậm 1 phần là do kinh nghiệm người chăm , nhận diện đúng thời điểm , chế độ không nên quá cầu kỳ , cần ổn định và hợp lý là được .
Ép lông rất nhanh , 2 tháng là xong , nhưng mất 3 tháng để chim vô lửa . Thì thôi , chăm lông 3 tháng mà lửa củi chực chờ , cháy ngay khi xong :)

Conchymnho

Cái này là hạt ươi chứ không phải quá . Hôm bữa , bạn cũng tặng cho 1 bịch , ngâm nước cho nở ra rồi ăn phần cơm . Cái này nhiều công dụng , đặc biệt mát . Còn chim thay lông nhanh hay chậm 1 phần là do kinh nghiệm người chăm , nhận diện đúng thời điểm , chế độ không nên quá cầu kỳ , cần ổn định và hợp lý là được .
Ép lông rất nhanh , 2 tháng là xong , nhưng mất 3 tháng để chim vô lửa . Thì thôi , chăm lông 3 tháng mà lửa củi chực chờ , cháy ngay khi xong :)
bác này nói chuẩn này, cần cảm nhận và cho thay tự nhiên thôi. Mình ko nói kích thick mà ý ở đây là 1 số thứ ko fai loại phổ thông nuôi sau lai ko có thì mêt lắm

minhche17

hạt ươi này đang khai thác rất nhiều do bon TQ thu mua nên dân mình vào rừng chặt phá cây dữ lắm
công dụng hạt ươi này rất mát, giải nhiệt độc.......chim uống cũng rất tốt!!!!!!!!!