Cách Ổn Định Đường Ruột + Bổ Xung VI Lượng

TuToTo

Thân Chào các AE yêu Chào Mào : sau rất nhiều lần đọc các bài viết của AE , mình xin đóng góp 1 thông tin để AE chăm sóc chú chim yêu của mình được hoàn hảo hơn .
mình đã nuôi chào mào hơn 30 năm + nuôi chào mào sinh sản được 4 năm . mình nói lên điều này để các AE yên tâm dùng . ( đặc biệt không có tác dụng phụ )
khoán NAPHAVET KG-400 mình luôn dùng loại này cho cả dàn chim ăn. hiện tại trên thị trường có rất nhiều loại khoán. nếu các bạn thích mua loại khác ,chỉ cần bảo người bán ,bán cho loại khoán chống còi xương dành cho gà con là OK . công dụng rất tốt hầu như chim mình nuôi chưa thấy bị tiêu chảy . chim sinh sản đẻ 6 lứa 1 năm chim non + pố mẹ không vấn đề gì về sức khỏe ( giá rất rẻ khoản 30 nghìn cho nửa ký ) cách sử dụng ghi trên bao bì . mình trộn khoán vào cóng, hoặc hộp đựng cám thành phẩm chứ không trộn khoán vào cám khi chế biến .và mình cho ăn quanh năm . Mong rằng AE không phải lo về đường ruột của chú chim Cưng của mình nữa. Thân Chào

hop romeo

cho mình xin hình ảnh của khoáng mà bạn đang dùng đc ko vậy....thanks

bia333

không biết ở đâu bán để mua về dùng thử nhỉ? google tìm ko có, hok biết ở đâu bán.

TuToTo

những nơi bán thuốc thú y hoặc nơi bán cám chăn nuôi là có bán đấy bạn

Mickeycm.batoqn

Để nguyên như vậy trộn vào cám thành phẩm.vấn đề để lâu khoáng sẻ bốc hơi và làm ẩm cám thế nào bạn

tvxdnhatphat

tang trung.JPG

TuToTo

bốc hơi nghĩa là thế nào bạn .? cám đã thành phẩm + cho chim ăn đã được sấy khô. nếu bạn trộn khoán chung vào cám thành phẩm để chim ăn dần. nếu khoán bị ẩm thì cám ấy cũng hư rồi . còn nếu bạn trộn khoán vào cóng cho chim ăn, chỉ trừ khi bị nước rơi vào cóng .hoặc cóng đựng cám quá TO chim ăn không hết trong 2 ngày mới sợ. mình dùng nhiều năm chưa bị như bạn CHÚC ban thành công .

TuToTo

mình không dùng Vitamin của hãng ấy chỉ dùng khoán . còn bổ sung Vitamin cho chim mình dùng loại khác . THÂN

dungchaomaovt

mình không dùng Vitamin của hãng ấy chỉ dùng khoán . còn bổ sung Vitamin cho chim mình dùng loại khác . THÂN
. cam ơn kinh nghiệm bổ ích của bạn, bạn dung loại vitamin nào bổ xung cho chào mào xin chia sẻ cùng mọi người với.

bia333

tang trung.JPG
[/QUOTE]

sử dụng loại khoán này đúng ko bạn TuToTo ? hay là cùng nhãn hiệu nhưng khác loại?