các cao thủ giúp đỡ

henrykhang

em có con chào mào rất dạng mới tậu về đến nổi ko chịu sang lồng nhà em bắt ra mà nó vẫn hót ko hoảng có điều em nó khó sang lồng tấm anh em giúp đõ làm sao cho nó qua lồng tắm thanks

tranphuc

em có con chào mào rất dạng mới tậu về đến nổi ko chịu sang lồng nhà em bắt ra mà nó vẫn hót ko hoảng có điều em nó khó sang lồng tấm anh em giúp đõ làm sao cho nó qua lồng tắm thanks
Bác có thử lấy cây đuổi chưa, thường chào mào sợ cây lắm, đuổi hoài chim nó quen và tắm được vài lần là quen lồng tắm khi sang sẽ dễ dàng hơn.

Nếu nó vẫn ko sang thì bạn phơi nắng khoảng 15 phút, lấy hết cóng thức ăn ở lồng chính ra, bỏ vài con cào cào trong máng tắm, khi phơi nắng em hả họng, thấy có cào cào em nó sẽ nhảy qua thôi.

binhkylove

bác thử thiết kế lại cầu cho em nó dễ nhìn cửa lồng nếu chim đã dạn rồi thì chỉ cần mở cửa là em nó tự qua thôi rất có thể em nó sợ cái gì đó ... cố gắng tìm hiểu để em nó được tắm nha

bongdemsg

bác thử thiết kế lại cầu cho em nó dễ nhìn cửa lồng nếu chim đã dạn rồi thì chỉ cần mở cửa là em nó tự qua thôi rất có thể em nó sợ cái gì đó ... cố gắng tìm hiểu để em nó được tắm
nha
ko biết bác thủ cách cấm vài cành la sau lồng tam chua.sau dó lay nước phun len người chim cho hoi uot di nho de long o noi nang nhe nhàm kích thích chim tám.cach nay rat hiẹu quả đó.

Sửa bởi Amin:

daoduclong

Do em ý chưa quen với việc sang lồng thôi.bạn thử bằng cách này xem : bỏ hết cám ở lồng cũ chuyển sang lồng bên.cho 2 cửa lồng đấu vào nhau.khi em đói thì sẽ tự mò sang lồng bên kia thôi.chúc bạn thành công

thanhvalivn110

con chào mào bác có nhác khong niếu nhát thì làm cách này.Trùm áo lồng chỉ để hở cái cửa mở cửa ra và để lồng trước cửa lấy tay dật dật áo lồng ngay lập tức chim bay qua liền ah.Nếu chim dạn thì lấy đũa sua qua với lại bác thiết ké lại cầu phải gần cửa cho dể sang qua sang về .cái đó là e tự sáng tác

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
chào mào kì lạ lắm. Có con rất siêng tắm, có con rất ít tắm, có con lạ chỗ nên không tắm, sau đó quen chỗ sẽ tắm, nhưng có con quen chỗ cũng ít tắm.( vì lí do này mà chủ cũ mới bán đi) . Bạn khắc phục cách này xem sao. lấy 1 con chào mào siêng tắm cho qua lồng tắm, cho con ít tắm nhìn thấy con kia tắm. sau 1, 2 lần con ít tắm sẽ dễ qua lồng tắm. Bạn cũng chú ý cho chào mào tắm nắng trước đó 1 ngày, ngày hôm sau thì tắm nước. chào mào dễ tắm hơn. chúc chào mào của bạn mau biết tắm.