buồn lắm các bác ạ

tuancpqnn

chả giấu gì các bác, em là sinh viên nghèo, dành dụm mãi mới mua đc 1 em (CM) để chơi. em nó chơi cũng tàm tạm ở nhà e chăm sóc nó hơn cả cho em. bỗng nhiên em phát hiện nó bi lộn qua tìm hiểu 1 số cách trên mạng em đã dùng tấm bìa cattong bịt nóc lồng vì em nó lộn bám nóc lồng thấy cũng đỡ. nhưng hnay em thấy nó đứng im 1 chỗ đầu ngoái ra đằng sau như muốn lộn thấy nản quá em bỏ tấm bìa ra nó lại bắt đầu diễn xiếc. buồn lắm em nó tuy ko xuất xắc hay quá hay nhưng là chỗ dựa tinh thần cho em. bác nào biết cách nào cho em nó hết lộn chỉ em vs ( em dùng lồng vuông 17 nan 1 cầu chính , 2 cầu bán nguyệt và 1 cầu phụ ) nó lộn bám nóc lồng nhé các bác. cảm ơn các bác đã đọc bài

hoanghiro

Thôi cho nó về trời đi bạn,lộn còn ngoái nữa tốn cơm gạo,để tiền đó mua e khác tốt hơn,chia buồn

vudaklak

Thả vô avi vài tháng có khi lại hết....phán đại theo suy nghỉ nếu k phải mong ae bỏ qa
Thân ái...

Trung Arc

Kiếm cao thủ nào gửi nhờ trị bệnh dùm cho. Còn nếu nó vẫn không khỏi thì đành sống chung với lũ.

TVC

thả vô aviary vô ích thôi .
Đồng ý kiến với bác này. Mình có 1 em bị ngoái, thả vô avi khoảng 2 tháng, để ý không thấy ngoái nữa. Bắt ra cho vào lồng (15 nan) lại ngoái như cũ... bó tay với cái tật ngoái. Theo mình thì lộn còn có thể trị bằng cách che tấm bìa cứng trên nóc lồng, còn ngoái thì vô phương cứu chữa!

noucamp98960

O nhà nó ngoái nhưng ra trường chơi ma ko bị là ok rùi ban. Mình co 1 e o nha lâu lâu ngoai nhưng ra cội thì chưa thay e no ngoai lon bao giờ.

CMGiaLai

Để lại một cầu chính, cầu chính cho thấp xuống, một cầu bán nguyệt để sát nóc, sát ở đây là con chim bay lên cầu bán nguyệt và vẫn đậu được nhưng dạng hơi cúi. Một thời gian sẽ hết.

hoangjtam

Để lại một cầu chính, cầu chính cho thấp xuống, một cầu bán nguyệt để sát nóc, sát ở đây là con chim bay lên cầu bán nguyệt và vẫn đậu được nhưng dạng hơi cúi. Một thời gian sẽ hết.
chủ yếu là khi chuyển sang nuôi cầu bình thường có bị lại k mới quan trọng .

tuancpqnn

mình sẽ thử cách này. để như này nó đứng đc nhưng ko đc thằng lắm chắc k bám nóc đc nữa nhưng để bao lâu hả bạn. lúc bỏ ra liệu nó còn lộn bám nóc k

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào chủ pic. Chim lộn nó có tội gì đâu hả. Chơi chim không nên phân biệt nhé
P/s: Chim lộn của mình nè

Thân

tuancpqnn

Chào chủ pic. Chim lộn nó có tội gì đâu hả. Chơi chim không nên phân biệt nhé
P/s: Chim lộn của mình nè

Thân

chim hay quá bác.em ko phân biệt con em cưng nhất dành tiền mua lên em muốn chữa để chơi thôi. chứ em kết giọng nó. nó có lộn em vẫn nuôi cho đi mồi cũng đc bác ạ. ko biết con em lộn ở nhà ra chỗ dợt nó có lộn ko bác nhỉ @.@

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Khi dợt thì không lộn nhưng khi đứng 1 mình thì lộn hiện tại mình đã chuyển sang lồng tròn và làm thêm nan để chống bu chụp và lộn. Hiện tại theo dõi thấy em nó ngoan rồi hôm nào làm cái clip về em nó cho mọi người xem.
chim hay quá bác.em ko phân biệt con em cưng nhất dành tiền mua lên em muốn chữa để chơi thôi. chứ em kết giọng nó. nó có lộn em vẫn nuôi cho đi mồi cũng đc bác ạ. ko biết con em lộn ở nhà ra chỗ dợt nó có lộn ko bác nhỉ @.@

hoangjtam

Khi dợt thì không lộn nhưng khi đứng 1 mình thì lộn hiện tại mình đã chuyển sang lồng tròn và làm thêm nan để chống bu chụp và lộn. Hiện tại theo dõi thấy em nó ngoan rồi hôm nào làm cái clip về em nó cho mọi người xem.
chia sẻ kết quả cho a e biết nha bác phụng. toàn con hay, chơi được bị mới đau đầu chứ buồn ghê! e thả aviary 8 tháng bắt ra vẫn đu nóc như thường.

thanhhieu11

chả giấu gì các bác, em là sinh viên nghèo, dành dụm mãi mới mua đc 1 em (CM) để chơi. em nó chơi cũng tàm tạm ở nhà e chăm sóc nó hơn cả cho em. bỗng nhiên em phát hiện nó bi lộn qua tìm hiểu 1 số cách trên mạng em đã dùng tấm bìa cattong bịt nóc lồng vì em nó lộn bám nóc lồng thấy cũng đỡ. nhưng hnay em thấy nó đứng im 1 chỗ đầu ngoái ra đằng sau như muốn lộn thấy nản quá em bỏ tấm bìa ra nó lại bắt đầu diễn xiếc. buồn lắm em nó tuy ko xuất xắc hay quá hay nhưng là chỗ dựa tinh thần cho em. bác nào biết cách nào cho em nó hết lộn chỉ em vs ( em dùng lồng vuông 17 nan 1 cầu chính , 2 cầu bán nguyệt và 1 cầu phụ ) nó lộn bám nóc lồng nhé các bác. cảm ơn các bác đã đọc bài
không có gì đâu anh miễn sau ra cội vẫn đấu là được có tật có tài em có 1 con bỏ đất là ngoái nhưng treo vẫn chơi ăn thua là a có thích con chim ấy không và nó có duyên với anh không thanhhieu11 thân!

tuancpqnn

không có gì đâu anh miễn sau ra cội vẫn đấu là được có tật có tài em có 1 con bỏ đất là ngoái nhưng treo vẫn chơi ăn thua là a có thích con chim ấy không và nó có duyên với anh không thanhhieu11 thân!
cảm ơn bạn rất nhiều !