Bổi mới bắt sáng nay nho AE đánh giá .

tanhoangkts

Hôm nay nghỉ làm buồn buồn lên nhà ông anh đánh chim chơi thấy có em chim đẹp quá bắt ra xem thì thấy em nó có 2 bên mí đỏ, Đuôi bị rớt 1 nữa nhưng được cái rất dài (do đánh lưới) nhưng đặt biệt là đầu cánh nó không phải lông màu trắng mà màu hồng nhạt thấy lạ nên bắt thử anh em cho nhận xét nha. Vì đây là lần đầu thấy lạ nên nuôi chơi không bit cơm cháo j hok nữa.
1ba1124dcb17b68748789f1146070456_50482105.img00498201211011240.jpg
15a66de2ffdfd4edb5fd7bbbda27ffda_50482110.img00499201211011240.jpg
491dd0e6e3839bb2089bf2efb0b80b8c_50482118.img00502201211011241.jpg
43f9e744e748afdd556d88b65da92819_50482114.img00501201211011241.jpg

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ôi cái con dao để làm gì đó bác, đừng nói bác chơi tiết canh Chào Mào luôn nha, he he. Chim rất đẹp bổi bẫy hay mua ngoài tiệm vậy bác, nhìn em nó rất có tiềm năng.

Thân, black_fish9402

son1983

Bác thả vào lồng rồi chụp ảnh thì ace mới dễ chém chứ. mà bác chủ để dao với cả chậu như kiểu chuẩn bị cắt tiết í... ghê chết

tanhoangkts

không có mình để con dao để anh em có thể dễ hình dung được chiều dài của đuôi và chim. Chim này mua ở vựa chim chim đánh bằng lưới không phải chim bẫy đâu. Quảng Ngãi mùa này đang bị mưa mà.

tanhoangkts

Bác thả vào lồng rồi chụp ảnh thì ace mới dễ chém chứ. mà bác chủ để dao với cả chậu như kiểu chuẩn bị cắt tiết í... ghê chết
Chim mới về lúc 4 giờ sáng nên chim chưa ăn còn yếu lắm bữa nào chim tỉnh táo ăn uống rồi mình sẽ up sau.
Thân.

tanhoangkts

Mỏ ngắn siêng hót lắm đây
Hihi Mặt mũi mắt miệng thì nó đẹp rồi mấy cái đó không phải là cái thích nhất ở chú chim này mà thích là thich bộ đuôi chim rất dài và 2 đầu cách lông màu hồng nhạt chứ hok phải màu trắng . Nên nuôi thử ra sao hihi.

cmtegiac

nhìn con dao đặt cạnh chú chim lại cứ mơ tưởng món tiết canh CM hehe. Bổi đẹp đấy bác, cho vào lồng, vào cám cho nó vài tuần nữa nó tỉnh táo thì chụp cho anh em xem. Em cũng mới xúc con bổi chân còn đen bóng và vào cám sau 2 ngày, giờ bỏ chuối và cám nó ăn cám nhiều hơn hehe

tanhoangkts

Tội chết các bác ơi chim chưa ăn cám đứng cầu không nỗi mà mấy bác cứ mơ tưởng đến móng tiết canh thì làm sau nó được thành tai đây.

Mrbin

Chú này có cái tách đỏ khá là to nhìn có vẻ lên cớm cháo đây.đầu cánh hồng lại mí lửa chúc mừng chủ thớt có chú chim đẹp

tdtd

tay bác bóp chim mạnh thế, cẩn thận không phụt ra mất...................

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Nhìn chim dữ nhưng không thấy mí lửa! Đầu cánh hình hồng nhạt như vậy cũng không đặt biệt gì cho lắm mình từg thấy nhiều con như vậy rồi!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
chim to dài mặt ngầu quá, chim bổi còn quá đẹp, khả năng em này là chim Bắc rất cao, mùa này các tiệm chim nhập hàng chim Bắc về nhìu vô số kể, con nào con nấy bự chảng ,dài soot nhìn đã ocn mắt luôn nhừng hay có tiếng wau...wau... hat ...oot..oot.... gỉ đó rất lạ. Con của chủ thớt nếu quen ti65m chim hỏi thử gốc chim gì nhé nhìn no đẹp quá luôn đó!!! Chúc bác có cem chim đẹp và mong em nó sẽ hay thật hay nhé!!!

tanhoangkts

chim to dài mặt ngầu quá, chim bổi còn quá đẹp, khả năng em này là chim Bắc rất cao, mùa này các tiệm chim nhập hàng chim Bắc về nhìu vô số kể, con nào con nấy bự chảng ,dài soot nhìn đã ocn mắt luôn nhừng hay có tiếng wau...wau... hat ...oot..oot.... gỉ đó rất lạ. Con của chủ thớt nếu quen ti65m chim hỏi thử gốc chim gì nhé nhìn no đẹp quá luôn đó!!! Chúc bác có cem chim đẹp và mong em nó sẽ hay thật hay nhé!!!
Cảm ơn bác đã nhận xét. Nhưng chú này thì chim Quảng Ngãi 100% dòng chim Ba Tơ . Vì chủ tiệm chim mình bắt rất thân và mình bit rất rõ chim của người đó lấy toàn từ những người chuyên đánh lưới ở đây bỏ lại có khi chim về 500-1000 con là bình thường. Vì ông này thu chim rồi bán lại cho các tinh lân cận ở Quàng Ngãi trong đó có Nha Trang đó bác.

tanhoangkts

Nhìn chim dữ nhưng không thấy mí lửa! Đầu cánh hình hồng nhạt như vậy cũng không đặt biệt gì cho lắm mình từg thấy nhiều con như vậy rồi!
Hi hi vì máy điện thoại di động của mình cùi bắp nên chụp không được rõ lắm với lại mỗi bên nó chỉ co 2 cộng thôi .