Bổi đèo Hải Vân - thành viên mới

thaphuongkhach

Administrator
Đã hơn 1 năm rồi mới có cơ hội tìm bổi về chăm, đây có lẽ là chú đèo rin hiếm hoi còn sót lại, sáng ra nghe sổ bọng phê quá mà chỉ quay được có 1 đoạn để chia sẻ cảm xúc "giọng rừng" cùng anh em... Chim còn yếu, lông đuôi rụng gần hết, nhưng cảm giác chơi chim bổi thật là hạnh phúc khi chăm qua từng ngày...

Clip quay lúc mới về được 3 ngày vào cám:

Clip mới thực hiện sáng nay:

Thân ái,
thaphuongkhach

chaomaophongdien

chim anh nuôi mới có 3 ngày mà hơn con chim em nuôi 3 năm. cái này là con chim hay con người củng quá hay. chúc anh có chú chim hay.

lamgiadat

Chúc mừng bác có 2 em đèo luôn, đúng giọng đèo nam.Chưa ra hết giọng ,hàng này đang hiếm.( hình như giòng đèo nam thường thì gốc mồng ko tốt nhưng về giọng và cách thì khỏi chê ).

thaphuongkhach

Administrator
Chúc mừng bác có 2 em đèo luôn, đúng giọng đèo nam.Chưa ra hết giọng ,hàng này đang hiếm.( hình như giòng đèo nam thường thì gốc mồng ko tốt nhưng về giọng và cách thì khỏi chê ).

Cảm ơn nhận xét của bạn... 2 con này 1 con bẫy tại đồi cháy 300, 1 con là đèo cao áp

thaphuongkhach

viettridng

Giọng nghe đã quá bác, ước gì mình cũng có một em như vậy. Bác có thể tuyển giúp mình một em như vậy được không bác Tú.

Sửa lần cuối:
Người ăn không hết kẻ lần không ra...Liền lúc có hai em...chúc mừng Anh...mong rằng năm sau sẽ có cơ hội sở hữu một em..Bữa trước vào Đà Nẵng mới mang được songkon từ nhà Anh tosudoc về...Đưa chim vào tay bác ý dặn em chơi chào mào đừng tham sân si nhé...thế là nhìn con đèo của Anh ý nuốt nước bọt mà không dám hỏi để mang nốt về cho tiện chuyến...

thaphuongkhach

Administrator
Người ăn không hết kẻ lần không ra...Liền lúc có hai em...chúc mừng Anh...mong rằng năm sau sẽ có cơ hội sở hữu một em..Bữa trước vào Đà Nẵng mới mang được songkon từ nhà Anh tosudoc về...Đưa chim vào tay bác ý dặn em chơi chào mào đừng tham sân si nhé...thế là nhìn con đèo của Anh ý nuốt nước bọt mà không dám hỏi để mang nốt về cho tiện chuyến...

Trịnh chắc nó đang úm nhiều đèo lắm, em cứ sáng trưa chiều tối gọi điện làm nó mất ngủ là chuyển vài con đèo ra cho em chăm thôi, ráng lên :)

Hix..vậy hả Anh...hèn chi dạo này bác ý ít xuất hiện ghê...Thôi để khi nào con songkon bác ý đưa củi lửa ngon lành em sẽ gửi tin nhắn cho bác ý coi là em nuôi chim không bị phí công người tuyển biết đâu lại mủi lòng...hehe

thaphuongkhach

Administrator
Bác này nắm giử rất nhiều chim vùng miền hay.ngượng mộ bác quá.

Mình không thích thi thố nhưng lại có đam mê bất tận đối với những chú chim hay nên cũng ráng cố công tìm kiếm về chăm chơi cho thỏa thú vui thôi. Thấy chim vùng nào sắp mất tích là mình lại tìm về để sưu tầm...

chim_den78

Mình cũng mua 1e đèo của ATM. (Sơn). Nhưng ko biết có phai là đèo ko. Chim đang bị ngoái nặng. Wa buồn

Jack Dam

Trịnh chắc nó đang úm nhiều đèo lắm, em cứ sáng trưa chiều tối gọi điện làm nó mất ngủ là chuyển vài con đèo ra cho em chăm thôi, ráng lên :)
hình như anh cũng đang úm nhiều dong chim hay sắp mất gốc, inbox cho em số đt đi em gọi làm phiền anh vài tháng chỉ mong sở hữu được vài con

chim_den78

Muốn chim bác Tú ae cố gắng đi off Bắc Trung Nam. Biết đâu lại có duyên với em nó.