Bầy chào mào Huế ngày mình đem ra tắm nắng, ae cho ý kiến, chém nhẹ tay nhé.

KhucNhacXua

Dàn chim hoành tráng, nhà mình cũng như bạn, đang đau đầu làm sao cho nó có lửa, chứ nguyên đàn thế này thì chúng nó chỉ hot qua hot lại, lâu lâu ché tí vui tai còn đem đi đấu giàn là công toi ...

Chủ đề nhà nuôi nhiều chim mà làm sao để có lửa là chủ đề rất đau đầu của người chơi chim trên cả nước.

Bác có bí quyết gì chia sẽ anh em với,

Thân.

nin_chaomaohue

Dàn chim hoành tráng, nhà mình cũng như bạn, đang đau đầu làm sao cho nó có lửa, chứ nguyên đàn thế này thì chúng nó chỉ hot qua hot lại, lâu lâu ché tí vui tai còn đem đi đấu giàn là công toi ...

Chủ đề nhà nuôi nhiều chim mà làm sao để có lửa là chủ đề rất đau đầu của người chơi chim trên cả nước.

Bác có bí quyết gì chia sẽ anh em với,

Thân.
không mà bạn tất cả các chú chim đó mình đều đem đi tập đấu giàn, lúc đem ra tắm thì mình phân cấp bậc tắm gần nhau (các con chim cứng thì mình tắm cũng như phơi nắng ở gần nhau, con yếu hơn thì ở 1 khu vực riêng) nói chung ở nhà thì nó quen nhau hết cả rồi. còn đi trường thì nó vững chơi ok. Quan trọng chế độ nuôi của bạn thôi.

cmdalat

ước gì nhà em có giàn treo chim như của bác :p.nhà chật nên mỗi lần treo chim phơi nắng toàn ở dây điện nên cứ phải ngồi canh sợ Chim Tặc;)

chaomaophoxuoi

mệt rất mệt nều có dàn chim này mình cũng chịu .cảm ơn bạn đã chia sẻ bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm chăm chim của bạn đc ko

love_chaomao_hue

Dàn chim Huế của bạn khủng thật. Niềm đam mê của bạn chăm dàn chim cũng không kém. Xin chúc mừng chủ thớt. Cảm ơn chủ thớt đã chia sẽ cho ae được chiêm ngưỡng.

nin_chaomaohue

mệt rất mệt nều có dàn chim này mình cũng chịu .cảm ơn bạn đã chia sẻ bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm chăm chim của bạn đc ko
Nói chung thì cách ngày mình tắm 1 lần vì không có thời gian tắm ngày một được, ngoài bột ra thì lúc nào tắm mình cho 1 con 1 miếng trái cây nhỏ (chuối sứ hơi xanh, cam, cà rốt,...) nhà mình thì cũng không lớn nên lúc nào tắm và phơi nắng xong thì đem vào nhà và trùm áo lồng hở 1 mặt, chiều tối thì mình kéo kín lại cho nó ngủ, sáng lạ mở ra. vài lời chia sẽ cùng bạn.

vô danh

Ui cả 1 bầy hoành tráng quá mình chỉ ước có cở 4 chú cho mấy em nó hót với rảnh cafe cà pháo thui mà còn chưa được chỉ biết ước mơ cho nó đẹp