Anh em nào dùng cám Thắng Mẹo cho xin ý kiến nhé!

• Người khởi tạo kenny
  • Ngày bắt đầu

leo25788

cám chỉ 1 phần thôi,chủ yếu tố chất nước nuôi con chim,tính ổn định của cám là ưu tiên số một,mình nuôi 4 con nên vẫn mua ngoài,trước làm thì chim chơi OK nhưng giờ không có thời gian nữa

kenny

Sau khoảng 2 tuần dùng cám đã thấy thay đổi ở em sông kôn nhà mình, sáng nay mở áo lồng ra em nó hót ché ầm ầm luôn ( chim nhà mình chỉ ăn cám + trái cây thôi nhé )

tuananh80

Mọi người dùng cám này có thấy đít chim đỏ không. Mình cũng dùng cho 2 con của mình qua mùa thay lông nhưng thấy lông đít không đỏ gì lắm. Hóng các cao nhân

Khi nào không còn loay hoay về cám nữa thì mới "thấm" thú chơi này. Cám ra lông đẹp, phân tốt, Chim thay lông xong có sức khỏe là ok. Thương hiệu cám thì nhiều rồi. Còn vẫn quan niệm cho ăn cám chờ nó xung lên mà ko xung thì lại thay cám khác thì con chim sẽ lâu được chơi. Đều tay và ổn định dinh dưỡng là tốt nhất..kiên trì chờ đợi thôi.

noucamp98960

Mình cũng có 1 e trước cho ăn Ba vi phân nát, gio chuyển qua HBK phân vẫn nát, ko bit co nên thử nghiệm cám mới ko nua.

datminh1982

Sẵng đây cho mình hỏi chim ăn cám khoảng bao lâu thì mới ngấm cám mấy bác mới chơi ko biết có gi anh em thông cảm

Minh cho ăn khoảng gần 1 năm, chuyển qua HBK cũng hơn 1 năm rùi.
Haiz...topic đang bàn về cám Thắng mẹo nên coment nhiều sợ loãng. Thôi để bữa tới mình viết bài về vấn đề cám, vấn đề phân nát. Mình cần thêm thời gian trải nghiệm cho chắc chắn mới chia sẻ. Hai con đi phân nát kinh niên đã khỏi mà chẳng cần thuốc thang gì..cám đã xử lý được. Mình cần trải nghiệm thêm chim mới bẫy ăn một thời gian nếu phân tốt sẽ chia sẻ với Anh em.

Huutri

Bạn có thể chia sẻ cho mình về công thức cám về chim đi phân nát kinh niên. Mình có con tố chất hay nhưng lại bị phân nát ko vô lửa mong bạn chia sẻ. Thân

hoang lap

Haiz...topic đang bàn về cám Thắng mẹo nên coment nhiều sợ loãng. Thôi để bữa tới mình viết bài về vấn đề cám, vấn đề phân nát. Mình cần thêm thời gian trải nghiệm cho chắc chắn mới chia sẻ. Hai con đi phân nát kinh niên đã khỏi mà chẳng cần thuốc thang gì..cám đã xử lý được. Mình cần trải nghiệm thêm chim mới bẫy ăn một thời gian nếu phân tốt sẽ chia sẻ với Anh em.
Lót dép chờ bác:D

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Mình dùng cám thắng mẹo dc hơn 4 tháng. Loại dưỡng và khoáng. Có lẻ nóng không hợp nên chim bị ỉa chảy. Đang hỏi ae xem cám nào mát để dùng. Đa số cám là dùng cho chim thi đấu nên phần lớn nóng. Lúc trước mình dùng Namdanang cũng bị nhưng đỡ hơn tí.

vantd

Mình đã dùng qua cám Thắng Mẹo, chim ăn phân đi rất tốt nhưng con chim hư luôn, ko thấy căng như lúc trước dùng Hiển bảo khanh. Sau đó đổi lại cám Hiển chim mới ổn lại. Nên theo y kiến mình cám này chỉ PR cho hoành tráng thôi chứ không tốt cho chim. Vài lời góp ý.
Thanks !