Anh em nào dùng cám Thắng Mẹo cho xin ý kiến nhé!

• Người khởi tạo kenny
  • Ngày bắt đầu

kenny

Tình hình là nghe thằng em nói cám Thắng Mẹo ok lắm nên mình vửa đổi sang cho mấy chú chim nhà mình ăn được khoảng 3 ngày nhận xét là chim vẫn bình thường chưa thấy thay đổi gì nhiều có lẽ thời gian ngắn nên chưa ngấm cám. Anh em nào đã dùng qua thì cho nhận xét nhé. Thanks ae.

letamtits90

Cám chỉ là bổ sung chất thôi . ăn cám nào mà phân đi tốt là oke . kết hợp dợt , phơi nắng , mồi tươi , tắm đầy đủ chim sẽ lên . chim mới ăn 3 ngày mà đòi có lửa à . có vài loại cám ăn vào 2 ngày thôi đã có kết quả rồi đó . nhưng lửa ko bền . còn về cám thắng mẹo thì mình đang sử dụng . nói chung là chim ăn vào thấy phân đi oke . ổn định . còn chuyện chim có lên lửa hay ko phải phụ thuộc vào chủ nuôi nữa .

levanluong

mình đã dùng hết cám tổng hợp và cám đấu nhưng k thấy căng lắm. nhưng k biết có vấn đề gì k chứ, mình chăm đều tay lắm

thaiquang77

Dạo này anh em Đà Nẵng PA cám mới nhiều quá, toàn tung hô với nhau. Thắng Mẹo mình chưa dám xài qua nhưng Nam Đà Nẵng thì cũng đã trót dại 1 lần. Phân rất đẹp nhưng lại nhỏ như cám khoen, sau khi nghiên cứu thì ra mấy ae miền trong lạm dụng quá nhiều bột của mai mực để dánh lừa thị giác người dùng tạo nhiều lớp bột trắng của mai mực không tiêu hóa hết xung quanh phân. Cám ít chất nên chim cũng tiêu hóa hết và cho ra lõi nhỏ xíu. Về cơ bản ít chất nên dễ hiểu là đa phần chim không lên căng như phản hồi của 1 số ae ở trên.
Tuy nhiên sẽ vẫn có chim hợp cám này vì tố chất tốt (AE dựa vào đây PA lùa gà :) Nếu nhớ lại 1 thời cám Bình Minh Đà Nẵng cũng um sùm các diễn đàn thì em hỡi giờ em ở nơi đâu ^_^

cmtegiac

Dạo này anh em Đà Nẵng PA cám mới nhiều quá, toàn tung hô với nhau. Thắng Mẹo mình chưa dám xài qua nhưng Nam Đà Nẵng thì cũng đã trót dại 1 lần. Phân rất đẹp nhưng lại nhỏ như cám khoen, sau khi nghiên cứu thì ra mấy ae miền trong lạm dụng quá nhiều bột của mai mực để dánh lừa thị giác người dùng tạo nhiều lớp bột trắng của mai mực không tiêu hóa hết xung quanh phân. Cám ít chất nên chim cũng tiêu hóa hết và cho ra lõi nhỏ xíu. Về cơ bản ít chất nên dễ hiểu là đa phần chim không lên căng như phản hồi của 1 số ae ở trên.
Tuy nhiên sẽ vẫn có chim hợp cám này vì tố chất tốt (AE dựa vào đây PA lùa gà :) Nếu nhớ lại 1 thời cám Bình Minh Đà Nẵng cũng um sùm các diễn đàn thì em hỡi giờ em ở nơi đâu ^_^
bác này am hiểu về cám quá nhỉ

Zen Zx

Mấy bác có giải cho chim ăn cám nào chả bảo tốt.
Thử cho mấy e khác ăn xem thử sao, nói chung 1 lạng cám 35K thì chát quá

Theo cảm nhận về cám (Thắng Mẹo) giá cả thì ko bàn rùi , chất lượng cám thì quá tốt ,
dàn máy móc làm cám thì sạch sẽ , hiện tại cám TM trên thị trường đang bán chạy rất nhanh ,
hầu như là các đại lý Bắc-Trung-Nam , mình chẳng chơi thân gì với A Thắng
, chỉ giao lưu trong cộng đồng FACE , nên chẳng nói thêm nói bớt gì cả .
Nghe nói A Thắng đag xin giấy phép kinh doanh thì phải .

Thân ái .

shopthuhavd

Tình hình là nghe thằng em nói cám Thắng Mẹo ok lắm nên mình vửa đổi sang cho mấy chú chim nhà mình ăn được khoảng 3 ngày nhận xét là chim vẫn bình thường chưa thấy thay đổi gì nhiều có lẽ thời gian ngắn nên chưa ngấm cám. Anh em nào đã dùng qua thì cho nhận xét nhé. Thanks ae.

Cám Thắng mẹo cũng như cám khác thôi Pác ạ, không nên chăm chim theo cám, mà chăm chim theo năng lực của em nó tức là tố chất của em nó, cám chẳng qua là bổ sung dinh dưởng thôi, trái cây, mồi tươi hằng ngày là ok. Theo mình Cám nào cũng được đơn giản hay phức tạp về thành phần cũng chưa quan trọng bằng tố chất chú chim, mình nghỉ theo cám nào thì theo 1 loại không nên thay đổi nhiều lần cám trong khoảng 1 thời gian...
Mong rằng các Pác có cùng ý kiến với mình,
Thân chào !

pepsi47

Moderator
Vậy thì theo bạn nên dùng câm nào hiện nay là tốt nhất, bạn có thể chia sẽ cho anh em biết mà cho chim nhà dùng với được không, thân pepsi47.

mình tự làm cám, giá thành khoảng 12k/lạng chưa tính đùn, sấy. Dùng cũng ok, chim chơi cafe và tiếp khách cũng ổn. 35k/ lạng thì....đối với mình là không muốn theo

Trantrongkim

Đang mình đã dùng thử cho 2 con ở nhà, được 3 tuần rồi nhưng chưa thấy chim thay đổi gì, để thêm thời gian nữa xem thế nào? Sợ cám không nhiều chất lắm nên ỉa phân trắng hết, bình thường nó phải nửa trắng nửa nâu 1 chút chứ nhỉ?

thaiquang77

Vậy thì theo bạn nên dùng câm nào hiện nay là tốt nhất, bạn có thể chia sẽ cho anh em biết mà cho chim nhà dùng với được không, thân pepsi47.
Hiện mình đang dùng Anh Thông cho chim bổi, HBK cho chim đấu. Gói Nam ĐN thì dùng do được quà tài trợ lúc thi đấu :)
Để xác định được cám nào tốt nhất chắc chắn là không thể đâu bạn vì mỗi người có cách chơi và chăm chim khác nhau (cám ít chất thì thúc mồi tươi, cám chất thì chim chơi ổn định hơn vì không phụ thuộc và mồi). Ngoài ra yếu tố năng lực của hãng sx cám nữa, sản phẩm có giá hợp lý, thuận lợi trong việc tìm mua và sử dụng lâu dài cho đỡ nhức đầu ...