AE cho mình hỏi về vấn đề tập lực.

NhocKent12

AE cho mình hỏi chim mới bắt đầu tập lực chim hay bám vào thành lồng liệu có ảnh hưởng gì không và chim cũng hay ngước nhìn tìm chỗ nhãy liệu có bị ngoái về sau không và nên cho tập lực vào buổi sáng hay chiều và mình có thể cho tập vào buổi chiều khoảng 2h được không.
Thanks AE nhiều...!

chaomao_bh

hantrunghieu

Mình toàn vứt vào từ sáng đến trưa là cho ra. Cứ kệ nó cho nó thích tập thì nó tập. Ko nên ép chim tập. Xog cho tắm táp là ok.
Có con sợ nên ko dám bay 1 mạch mà phải bám nan lên từ từ đó là chuyện bt. Ko sao b ah

baloteli

chim bám vanh là do không quen lồng,chim mình lần đầu củng vậy,3 hôm vào là quen à :D,còn thời buổi tập,tốt nhất 1 tuần ban cho tập từ 2 đến 3 lần. vấn đề thời gian tập lực thì tùy bạn,nếu rảnh thời gian nào thì cho em nó tập thôi,tập khoảng 2 tiếng là oke rồi.Mình hay cho tập vào buổi sáng kết hợp luôn với phơi nắng,thấy chim củng rất sung mãn và nhanh lên lửa.

tran van trinh

nói về vấn đề tập lực thì cũng tùy thuộc vào thời gian rảnh của các ae,có người tập từ sáng tới chiều mới đem vào ,có người thì tập vài giờ,tùy bác ơi,nhưng điều đặc biệt khi tập lực thì phải đủ chất dinh dưỡng cho chú chim,
còn vấn đề thứ hai chim bác hay quấy lên ,bác xem thử có vật gì trên lồng lực làm chim sợ hay không,và không treo chim ở trên khi tập lực
vấn đề thứ ba là quen lồng .cái này phải phù thuật vào cái gan ,và cái bản lĩnh của chú chim,chứ không ai mà biết được mấy ngày cho nó quen.
thân.trần văn trình

huang

chim tập lực vừa thôi bác à, ko dão hết chim.................hihi