Đỉnh phù vân...Ba Điền_chinh phục bổi già 8tiếng

Chéc

Bền bỉ và chịu đựng, hai anh em đặt chân tới Ba Điền lúc 6h30 sáng, gởi xe rồi lội suối vào tới thung cặp chim mất hơn tiếng đồng hồ.
Treo mồi và chờ đợi. Chiến với nó oải cả người lẫn chim. Đến 15h40 mới chinh phục được. Con này khôn lõi, treo đủ mọi thế, mọi địa hình không ăn thua. Cuối cùng quyết định đánh thế " song kiếm hợp bích"... dồn 2 mồi cứng một treo phía trên, một treo dưới thấp ( mồi thấp m đặt ngay gốc cây nhánh thế tạo ở lùm lá phía sau. Chim về đấu dính ngay mê hồn trận, say mồi buộc thế đá lồng.
Chú bổi béo nục, siêng mỏ cực luôn.
[/IMG]

neo

Cảm ơn Nam , vậy là mình bữa nay biết thêm một kinh nghiệm tạo mê hồn trận cho bổi say mồi nữa rồi ,
Bạn vui lòng nói rõ hơn được không vì mình chưa nghe ai nói về kiểu bẫy này bao giờ , mai mốt mình phải thử mới được

Chéc

Cảm ơn Nam , vậy là mình bữa nay biết thêm một kinh nghiệm tạo mê hồn trận cho bổi say mồi nữa rồi ,
Bạn vui lòng nói rõ hơn được không vì mình chưa nghe ai nói về kiểu bẫy này bao giờ , mai mốt mình phải thử mới được
thường thì mấy con khôn lõi rất khó bẩy. Lúc đầu mình đã bẩy lùm ( cho mồi vào lùm cây ) dùng cây khô bắc nhánh thế nhưng ko dc. Khi tách 2 mồi ra 2 bên suối thì nó quần miết, khoảng cách 2 mồi tầm 3m. Lúc này bổi về đấu nhưng không giám đá với lại kiểu như là không biết nên đá mồi nào nên đứng ở giữa lùm đấu với 2 mồi. Trời đã về chiều...nóng ruột quá nên phải ra đuổi nó đi và tạo lại thế. Mồi già m treo phía trên, mồi tơ treo phía dưới, chim về đấu, ức mồi già thế là nhảy xuống dưới, mồi tơ ché, chạy kiệu. Bổi khi đã xuống dưới thấy kín hơn và tối nên không ra nữa, ở lại và đá hủy 1 trận thì dính bẩy.

lexuschantrau

thường thì mấy con khôn lõi rất khó bẩy. Lúc đầu mình đã bẩy lùm ( cho mồi vào lùm cây ) dùng cây khô bắc nhánh thế nhưng ko dc. Khi tách 2 mồi ra 2 bên suối thì nó quần miết, khoảng cách 2 mồi tầm 3m. Lúc này bổi về đấu nhưng không giám đá với lại kiểu như là không biết nên đá mồi nào nên đứng ở giữa lùm đấu với 2 mồi. Trời đã về chiều...nóng ruột quá nên phải ra đuổi nó đi và tạo lại thế. Mồi già m treo phía trên, mồi tơ treo phía dưới, chim về đấu, ức mồi già thế là nhảy xuống dưới, mồi tơ ché, chạy kiệu. Bổi khi đã xuống dưới thấy kín hơn và tối nên không ra nữa, ở lại và đá hủy 1 trận thì dính bẩy.
Keke sẽ áp dụng chiêu này của a xem sao. Có lần tụi e cho 4 con mồi vây quanh 1 khu hết đấu con nọ đến con kia cũng từ sáng đến chiều tối mà ko đá. Hôm Độc bông cũng là 1 trường hợp như vậy anh ạ huhu

quangphucmobile90

chơi chiêu song kiếm hợp bích luôn.
con bổi đẹp quá .chúc mừng a nhé. hôm nay được có 1 con thôi hả a.

giabaooi

Em boi da bi thu phục 12h45 hom nay.nhung no da moi tren ChaC no say moi.
Cam on a Chec nhieu

Chúc mừng Anh, chiều qua thấy lúc Anh nhắn cũng tối mịt mới ra khỏi rừng...Con cụt hôm qua đón vào lồng rồi lại lên xe đi Hà Nội luôn.Giờ trên xe về mà chỉ muốn về nhà ngay để ngắm nó...Lần nào đi HN Vợ cũng ở nhà nhỡ tay phóng sinh...

văn quý

a chéc có con mồi nào chia em con chơi có thì pm giúp em phát hay a biết ai bán chỉ giúp em nhé