xin các bác chỉ giáo

thanhvalivn110

nhà e có 1 thằng anh nuôi 4 con chào mào mà không có con nào đem đi dợt cả , hôm chủ nhật e rãnh đt kêu sách chim qua nhà e chơi ,khi qua thì tưởng con chim không đi dợt thì đem qua nhà không chơi, khi kè lồng thì nó hót ché ầm ầm cái e hỏi sao con này không đi dợt mà hót ché dữ zậy cái ổng chẳng nói j` hết. cái e kêu mai đem 2 con khác qua chơi nó cũng hót ché .Cho e hỏi làm sao chim anh ý không đi dợt mà đem qua nhà e nó chơi dữ vậy đặt biệt chim không bao giờ đem ra trường (dợt) hay đem qua nhà bạn chơi ,hàng xóm anh ý không ai chơi chim chào mào.

Leodevincy

Chào mào Việt
Chắc một phần là do nết của chú chim dữ. Bạn có hỏi là mấy con chim của anh bạn mua lại của người ta và nuôi được bao nhiêu mùa rồi. Nếu mới mua lại của người khác, có thể anh bạn ko đi dợt nhưng người ta thì có đi dợt, nên chim chơi tốt. Còn nếu anh bạn nuôi lâu rồi, thì có thể anh bạn có kỹ thuật nuôi tốt, 4 con ít có cho giáp đấu hoặc treo gần nhau, cùng với tố chất và dinh dưỡng tốt nên khi xách qua nhà bạn thì chim vẫn chơi tốt.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
bác Leodevincy nói rất đúng . Mình xin nói thêm tí. Nên mang chim ra trường( nơi có nhiều chim hay) thì đánh giá chính xác hơn bạn ạ.

thanhvalivn110

anh của e mua 3 tháng rồi mà chim đó chủ chưa đi dợt lần nào chim này 1 mùa 2 mùa không ah ,với lai dinh dưỡng cũng thường thôi ,khi mua con chim đó về tới giờ chưa cho nó ăn 1 con cào cào nào cả @@ , về tố chất của chim không lẽ 4 con ,con nào cũng cũng như vậy hã bác ....cho e hỏi kỹ thuật nuôi chim tốt là sao hã bác với lại anh ý đi làm hoài, mới nuôi chim chào mào 3 tháng này thôi không có kỹ thuât j` đâu

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mấy em này đang trong thời kỳ sung. Chắc ở nhà chủ cũ nó cũng được tập dợt rồi, cộng thêm tố chất nữa