Vấn đề nan giải mong ae kinh nghiệm giúp đỡ!!!

hoanghiro

E có con chim mồi 3 mùa của ông chú cho mấy năm trước giờ đã 7 mùa rồi,3 mùa lông trước chim chơi cội ổn định hơi bu lồng nhưng k như bây giờ,nó toàn chơi với chim sẻ,chim gì bay qua nó cũng chơi,đem lên cội treo cũng sổ giọng bình thường nhưng k chơi chỉ chơi với se sẻ với chim trời với nhớm nhớm muốn bay theo vậy,không tập trung đấu được,ae có kinh nghiệm chỉ giúp dùm e vụ này,e thấy mà nản

MrKhoaMars

Theo như mình biết thì chim mồi nó hầu như là vậy. Bạn thử cho nó đấu 2-3 con xem sao. Nếu nó chịu đấu thì con này hợp làm chim mồi hơn là đi dàn.

Tuan031

Vì nó là chim mồi nên nó thích đấu với chim trời.Khó có chim mồi nào đấu giàn ổn định lắm bạn ơi.Mình có con trước chơi giàn cũng tạm,khi con mồi thay lông mình ép nó làm mồi đi bẫy,giờ thì hỏng luôn con chim,đưa lên giàn nó sinh tật: ngoáy, bu nóc,bu chụp đủ cả nhưng nhavs đắu và quên chéc.

hoanghiro

2 mùa trước chơi được,2 mùa gần đây cứ chơi với se sẻ,chán thật,chắc phải gởi lại cho ông chú đi đánh chim chứ ở sài gòn k có chim để làm mồi,k còn cách nào nữa à mấy anh

truongpham1205

Chim giàn tốt có thể đi mồi ngon nhưng chim mồi quen rồi thì chưa chắc đấu giàn tốt.
Chim bạn già quá rồi ko sửa đc đâu. Giống như cái cây lúc còn non thì dễ uốn nắn già rồi thì rất khó.

hoanghiro

Vậy chắc để nhà nghe hót rồi,cảm ơn các ae đã nhiệt tình chia sẻ