Vấn đề củ nhưng thật nhức đầu

cm bôi Angel

Tình hình là em mơi thu phục được một em bổi hay nhưng con này khác với các con khác em từng bẩy là cứ găp người là nó lại ngoái lộn khi thì lộn cầu khi thì bám vành lộn nhưng nó lại ích tung lồng nó đã bị 2 ngay em đã thả vào lồng lực thấy có bớt nhưng gặp ngươi vẫn ngoái các bác có thể tư vấn giúp em cách điều trị không .

ca_chep

nết nó đã ngoái là khỏi chữa bác ơi , y học bó tay ròi !!

có khi chim người khác thả có tật sãn ròi , chứ bổi mới vào lồng ít khi sinh tật liền lắm!

giabaooi

Mình cũng co con bổi bẩy dc 4,5 tháng
thấy người là lộn ngoái chụp lông.mình cho ra lồng 68, mình để 2
cầu trên gần sát nóc thì thấy ko như vậy nữa.mình nghĩ b thử đưa cầu lên cao xem sao

chicken1102

Bạn thử cách này nhé,bạn thả vào lồng lực,nhưng là lồng đứng nhé,lồng nằm ko đc nhé,lúc đầu chim có thể chụp lưới ngoái và mạnh hơn nữa là chụp lưới lộn luôn nhưng cứ kệ nó,chim bã chưa wen lồng nó vậy,nếu dc kiếm chỗ có ng ra vô để luôn,ah wen cóng trên nuoc cóng dươi thức ăn nhé.bạn cứ cho nó vô đó khoảng 1 tuần thôi,sớm hơn cũng dc,khi nào bạn đến mà nó chỉ bay lên bay xuống là ổn rồi đó vì lồng to nên khi chịu nó sợ cũng bay lên bay xuống ah ko chụp lươi nuă,lúc đó nó chịu rồi đó,chắc ăn nữa là kiếm cái lồng vuông có cầu chính và 1 cầu phụ cho vô là an toàn luôn,áp dụng với chim bổi chua chụi lồng thôi bạn nhé,mà thường mình thấy những con như vậy lại nhanh dan.mấy con biết giữ lông chưa chịu thì mệt chúc,chứ chui rồi nhanh dạn lắm,chia sẻ tbạn là như vậy,chúc bạn thành công nhé

cm bôi Angel

Bạn thử cách này nhé,bạn thả vào lồng lực,nhưng là lồng đứng nhé,lồng nằm ko đc nhé,lúc đầu chim có thể chụp lưới ngoái và mạnh hơn nữa là chụp lưới lộn luôn nhưng cứ kệ nó,chim bã chưa wen lồng nó vậy,nếu dc kiếm chỗ có ng ra vô để luôn,ah wen cóng trên nuoc cóng dươi thức ăn nhé.bạn cứ cho nó vô đó khoảng 1 tuần thôi,sớm hơn cũng dc,khi nào bạn đến mà nó chỉ bay lên bay xuống là ổn rồi đó vì lồng to nên khi chịu nó sợ cũng bay lên bay xuống ah ko chụp lươi nuă,lúc đó nó chịu rồi đó,chắc ăn nữa là kiếm cái lồng vuông có cầu chính và 1 cầu phụ cho vô là an toàn luôn,áp dụng với chim bổi chua chụi lồng thôi bạn nhé,mà thường mình thấy những con như vậy lại nhanh dan.mấy con biết giữ lông chưa chịu thì mệt chúc,chứ chui rồi nhanh dạn lắm,chia sẻ tbạn là như vậy,chúc bạn thành công nhé
Em cung dang làm theo cách này nè thanks bac

cm bôi Angel

Mình cũng co con bổi bẩy dc 4,5 tháng
thấy người là lộn ngoái chụp lông.mình cho ra lồng 68, mình để 2
cầu trên gần sát nóc thì thấy ko như vậy nữa.mình nghĩ b thử đưa cầu lên cao xem sao
Để mình xem vai bua nua không khỏi mình chuyển qua cách của bác xem thử