trị ngoái lộn ở cm

letamtits90

chăng dây ngang lồng là xong
đó là dành cho những con mới bị bạn à . nhưng con bị lâu xem . dăng dây dc 1 thời gian tháo ra sẽ bị trở lại à . cách của mình thì mình học dc 1 người a trên đây và cũng hiệu quả . đó là bạn lấy lồng vuông 17 or 19 nan . để 1 cầu bán nguyệt 4 gốc . bỏ cầu ngang nha . chỉ 4 cầu 1 gốc . như vậy chim sẽ ko lộn nữa . đó chỉ là cách trị cho đừng lộn nữa thôi . còn bỏ vào lồng khác sẽ bị lại . bị lộn mèo là tật rồi . khó trị lắm

thangbh

Theo mình thì bạn kiếm 1 cái lồng vuông . để nằm lồng xuống và đặt cầu hai bên như lồng tập lực vậy . xong rồi kiếm giấy catton tre ở trên lai cho chim khỏi bắm nóc là 0k . có gì sai xót mong AE bỏ qua

shopthuhavd

Bệnh ngoái lộn theo y học là bótay.com; Pác chỉ có cách dùng lồng khác và bố trí cầu hợp lý để hạn chế thôi,...
Chúc Pác thành công :D

shopthuhavd

Theo mình thì bạn kiếm 1 cái lồng vuông . để nằm lồng xuống và đặt cầu hai bên như lồng tập lực vậy . xong rồi kiếm giấy catton tre ở trên lai cho chim khỏi bắm nóc là 0k . có gì sai xót mong AE bỏ qua

Pác đọc kỹ chủ topic nói là chim lộn mèo chứ không phải chim bu nóc, hjc hjc :(
Thân chào !

tenchiday

hay là bác rô ti mời ae lm phát giao lưu luôn, lại chấm dứt đc tật lộn mèo . hehe

đó là dành cho những con mới bị bạn à . nhưng con bị lâu xem . dăng dây dc 1 thời gian tháo ra sẽ bị trở lại à . cách của mình thì mình học dc 1 người a trên đây và cũng hiệu quả . đó là bạn lấy lồng vuông 17 or 19 nan . để 1 cầu bán nguyệt 4 gốc . bỏ cầu ngang nha . chỉ 4 cầu 1 gốc . như vậy chim sẽ ko lộn nữa . đó chỉ là cách trị cho đừng lộn nữa thôi . còn bỏ vào lồng khác sẽ bị lại . bị lộn mèo là tật rồi . khó trị lắm
vâng bạn nói đúng mình đã làm như thế và cũng ok...nhưng đó là cách của lồng vuông
còn lồng tròn thi theo mình là bạn không để cầu, bạn cắm 1 que dài từ nóc lồng suống sàn để chình giữa như thế con mào không có thể đậu và bù lồng,nó chỉ bù ngang cái que thẳng đứng thế, cách này có thể trị được ngoái lộn...