Thay Mồi tươi (đạm) bằng trứng gà phơi khô???

ChaomaoGovap

Xin chào anh em diễn đàn,

Em có một thắc mắc nhỏ nhờ các anh em nhiều kinh nghiệm giải đáp. Do tính chất công việc văn phòng nên hầu như 2 chú chim nhà em chỉ được ăn cào cào vào thứ 7 và Cn/tuần, nên em đang tính dùng trứng gà phơi khô sau đó nghiền nhỏ để thay cho mồi tươi ăn trong tuần.

Các anh thấy cách này có hiệu quả không ạ? Liệu chú chim có khả năng căng lửa được ko?

P/s: từ hồi nuôi cm đến giờ em chưa bao giờ thấy chú chim ở nhà căng lửa :(

Cảm ơn anh em đã xem tin và góp ý.

CMGV!

forty seven

Xin chào anh em diễn đàn,

Em có một thắc mắc nhỏ nhờ các anh em nhiều kinh nghiệm giải đáp. Do tính chất công việc văn phòng nên hầu như 2 chú chim nhà em chỉ được ăn cào cào vào thứ 7 và Cn/tuần, nên em đang tính dùng trứng gà phơi khô sau đó nghiền nhỏ để thay cho mồi tươi ăn trong tuần.

Các anh thấy cách này có hiệu quả không ạ? Liệu chú chim có khả năng căng lửa được ko?

P/s: từ hồi nuôi cm đến giờ em chưa bao giờ thấy chú chim ở nhà căng lửa :(

Cảm ơn anh em đã xem tin và góp ý.

CMGV!

trứng gà chỉ cho chim mượt lông thôi ,với lại cho ăn nhìu quá có khi e nó bị đường ruột........bạn mua cào cào để tủ lạnh sáng đi làm cho nó ăn chưa tới 5 phút mà , (bạn đưa tiền tiệm chim kêu ng ta để dành chìu làm về lấy đơn giản mà ) hì

thân chào

daibangxanhvg

cứ cho ăn trái cây luân phiên các loại và cám đều đều.
sáng sớm thì bỏ sâu vào cho ăn đủ tới giấc trưa sao cho hết sâu là được, tuần cho ăn 2 3 lần. thứ 7 chủ nhật thì cho ăn cào cào. nhớ cho ăn trứng kiến để hãm bớt lửa lại là chim có lực mà có lửa.

bebulong89

Bạn đừng cầu kì quá về mồi tươi, có như được như lịch của bạn chăm vậy là tốt rồi. Nên nhớ kĩ rằng chào mào là chim ăn hoa quả là chủ yếu, từ đó hiểu nó để chăm nó. Đôi khi không cần mồi tươi nhưng chăm hoa quả đều đặn, cám ổn định, con chim bạn nuôi sẽ căng đét.