Thắc mắc vì sao chuột vào được lồng ??

kjenprodn

Em vẫn còn cay cú cái vụ sau bão số 10 bị chuột xơi em chào mào xổng nuôi được 1 tuần.. Mà e vẫn thắc mắc vì sao áo lồng kéo khóa, lồng khôq gãy 1 nan nào mà chuột vẫn có thể xơi được chim ạ :(...
Em vẫn chưa bắt được nó mặc dù mỗi lần trèo lên la phông vào buổi tối là lại thấy em nó đứng trên đấy... Tức chả làm gì được , đặt bẫy vẫn chưa ăn thua, đang đặt mua cái bẫy bán nguyệt ở sài gòn..

DucNguyen1306

bọn chuột siêu nhân lắm bạn ơi. Chim nhà ông anh mình để trong lồng tắm giữa trưa mà nan cáp quang nhé, vừa quay vào nhà, nó còn chui vào trong cắn đc cơ mà :(

xellosak

mấy con chuột có khả năng lách qua các khe hẹp như mèo vậy
chính xác là mấy con chuột này siêu nhân lắm nhất là những con già :D

vuphat

Các bác chú ý nhé.bọn chuột đuôi niềm (to bằng nửa cổ tay,đuôi dài cong vút như cái niềm gặt lúa ấy. ) chúng nó có khả năng phi thân đấy. e cũng gia cố các kiểu rồi mà vẫn dính. mới đầu cũng không tin sau khi bị nó xơi e cay cú bỏ một buổi để rình thì tận mắt chứng kiến mới tin các bác à

bamien

Có một điều các bạn để ý là chuột ngửi thấy mùi cám nên vào ăn cám chứ không phải chuột vào lồng cắn chim. Chuột vào lồng chim hoảng nhảy lung tung có khi lao cả vào chuột nên nó cắn chết, chết rồi thì nó xơi thế thôi.
Mình có con chim già, chuột vào lồng nó 2 lần mà không việc gì chỉ rụng gần hết lông đuôi, chuột xơi hết cám rồi bò ra. Vì vậy mà mình không bao giờ để cám trong lồng khi cho chim đi ngủ, cẩn thận vẫn hơn. Treo chim thì hai đầu phải có hai cái đĩa nhựa, chuột bò vào là rơi xuống đất ngay.

kjenprodn

khiếp vãi linh hồn các bác nhỉ :v.. theo em thì nên dùng bẫy bán nguyệt gắn cố định vào 2 đầu của nơi treo chim, khi nào vắng nhà thì gài lên thôi :)