Tật lên dàn rỉa lông ở chim đấu

ngakute

Mình ở mình trung khí hậu mua này rét buốt. Những chú chim của mình 2 ngày tắm 1 lần, nhưng sao lên dàn đầu vẫn có hiện tượng rỉa lông. mà tắm nhiều thì tụt lửa. Anh em có cách nào để chim tắm vừa đủ (2,3 ngày/ lần) nhưng chim vân không rỉa lông. rỉa lông có phải do con rệp, rận... dưới lông ko? có thể mua thuốc chữa ko? hay làm cách nào

Toàn Aloha

Mình ở mình trung khí hậu mua này rét buốt. Những chú chim của mình 2 ngày tắm 1 lần, nhưng sao lên dàn đầu vẫn có hiện tượng rỉa lông. mà tắm nhiều thì tụt lửa. Anh em có cách nào để chim tắm vừa đủ (2,3 ngày/ lần) nhưng chim vân không rỉa lông. rỉa lông có phải do con rệp, rận... dưới lông ko? có thể mua thuốc chữa ko? hay làm cách nào

4 ngày 1 lần sẽ hết nhé bạn.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
rỉa lông k hẳn là do rận mạc bác ơi
có thể do em nó vẫn chưa xong hẳn lông.
có thể do chưa đạt lửa tốt thua nước nên xỉa

tienhung787

Chim yếu lửa đấu không lại thì rỉa thôi, cũng như người làm không được thì vò đầu bứt tóc.

noucamp98960

Ra giàn kẹp với chim yeu vẫn rỉa như thường, rỉa rui lai tip tục chơi, minh nghĩ la do bộ lông thay chưa hết vì thông thướng 1 em bổi già fai qua vài mùa thay lông mới hết hẳn lông rừng dc.

Nếu yếu lửa thì chả có gì để nói, nếu rận mạt ngứa ngáy thì bạn cho tắm nước lá bàng xem thế nào, nếu vẫn rỉa cho lồng lực một thời gian, tuần dãi một lần xem nó có đỡ không?Chim yếu lữa gãi là đương nhiên, chim có lửa, nhưng lực không cân với lửa thì gãi là việc bình thường(đặc biệt ăn cám kích sinh ra hố lửa)Chim phải xong lông rồi nhé...chưa xong lông thì gãi là phải