Phân Biệt Chim Mái Hay Trống Dùm EM Với ......

songhuynmun

Chiều 29/4 đi cùng ba ra tứ hạ xem xe lead ( honda lộc thịnh) . và tình cờ ghé qua quán chim gần đó Và nhìn Lồng bổi bắt em này giá 100k
Hi vọng chú này là trống ....
Phán dùm em với trống hay mái nha mấy bác ..... :p

Click22

e này nuôi lâu rồi. lông quanh mắt rụng nhiều quá, nhg mặt chụp gần nhìn dữ thật :)

Thang_Haiduong

bạn treo lồng ra chỗ tĩnh xem em nó có hót chuyện không nếu hót chuyện là đực xịn đấy ( lông trông kinh quá )

toilabiak

Theo khinh nghiệp hơn 2th chơi chào mào của mình thì e này là mái rồi. hehe.Lúc mới chơi mình cũng gặp vài e mái.

caube1002

để biết trống mái nhìn bề ngoài cũng hơi khó đoán, vì có những chú chào mào rất khó phân biệt, bận nên nuôi khoảng 1 tháng và theo dõi xem nó hót ra sao, nếu cứ kêu gọi nhiều và hót quích tìu hiu nhiều thì là mái bạn à.

coem_05

Theo mình khả năng trống cao hơn vì chim mái vòng khuyên trắng dưới tách đỏ tròn và nhỏ chứ không dài và hơi vểnh ngược lên như chú trong hình. Cứ nuôi thêm rồi theo dõi xem em có đi gió như các cao thủ đã phán như trên không là chuẩn.

tranhathi

Theo mình khả năng trống cao hơn vì chim mái vòng khuyên trắng dưới tách đỏ tròn và nhỏ chứ không dài và hơi vểnh ngược lên như chú trong hình. Cứ nuôi thêm rồi theo dõi xem em có đi gió như các cao thủ đã phán như trên không là chuẩn.
Bạn này có nhầm lẫn gì không? chứ má trắng của chim trống thường là ngang chứ không chổng lên như vậy. Theo mình phân biệt trống mái như thế này là: phần chỉ đen phía trên má trăng càng cong hình chữ S. Độ cong càng lớn thì tỉ lệ ra chim mái càng cao, mắt chim càng to tròn tỉ lệ chim mái cũng cao..... nói chung nhìn chim mặt hiền hiền dễ thương thì 80% là chim mái.

khanhlovevy

chua hẳn là mái đâu e.e coi thư nó có hót huýt tìu hiu k.nếu hót vậy là mái.hi vọng e nó không phải là mái

nguyenthedungkl

Góp ý thôi bạn đừng buồn nhé: em này dáng nhỏ chim, đầu cũng nhỏ nữa, và mào thì nếu là chim trống thì sau này có thuần thì nhìn cũng không đẹp vì gốc mào thưa và cao quá không cân phân so với đầu. Nhìn như thế này không ai dám khẳng định là 100% là trống nhưng nhìn em nó mình thấy hơi lệch qua " girl " rồi bạn ơi :(, bạn để ý xem nếu là mái thì chim sẽ hay kêu " wich tìu wiu " nhưng tiếng wiu hơi kéo dài bạn nhé vì chim trống tụt lửa vẫn kêu wich tìu wiu .
Thân!

nhokbomck

chú mua chim ở cái tiệm cạnh cầu ở hương trà hã chú......cái tien bên cạch là cái hồ hay ngòi gì đó còn thăng bấn chym thỳ đeo sợi dây chuyền vàng to ý. neu đúng thì bạn đem phóng sinh đê... nuôi cái loại lão ý bán chym nó hót nãy kép ghê lắm mà giọg nảy hơi bi đặt biệt..... chỉ mỗi 1 giong wuuyt wuyt