nhờ tư vấn cám chim chào mào

thanhco

chả là thế này ,em có người bạn làm cám chim dạng bột ( xay bằng máy xay sinh tố ) em nói xay vậy không tốt bằng dạng viên , thế là 2 người cải nhau . ông bạn nói ông nuôi vậy củng có chết chim đâu ,vẩn chơi đấy mà ,mà công nhận chim vẩn chơi vẩn khỏe , theo ace nên để cám ở dạng nào là tốt hơn .thanks

Sửa lần cuối:

chaomaopr

Cám bột chim hấp thu chất dinh dưỡng tốt hơn nhưng chim dễ bị hóc bột, mau chua nước+ bột bị rớt ra ngoài nhiều.
Cám dạng viên thì ngược lại. Ai thích gì thì dùng nấy, chứ tranh cãi chi cho mệt

thanhco

Cám bột chim hấp thu chất dinh dưỡng tốt hơn nhưng chim dễ bị hóc bột, mau chua nước+ bột bị rớt ra ngoài nhiều.
Cám dạng viên thì ngược lại. Ai thích gì thì dùng nấy, chứ tranh cãi chi cho mệt
ace trên rom có ai cho chim ă dạng bột không?

BacSyDaKhoa

ngày xửa ngày xưa mình có dùng cám dạng bột. khi đó cóng nước qua 1 ngày không thay nó có mùi... thui.. sắc.... không ngửi được . lí do có mùi khi chim ăn cám sẽ dính 1 ít ở mỏ . ăn xong là phải uống nước có khi uống xong lại ăn tiếp & lại uống nước 1 ngày nó làm thế bao làn chỉ có thánh Ala mới đếm được
thường thì cóng nước 2---3 ngày mới thay mới . mình chỉ tiếc lộ thiên cơ thế này thôi . chuyện con chim nó uống nước có hương vị gì thì chủ chim nghiên cứu nhé
cám viên thì khắc phục triệt để vấn đè trên còn chăm chim + cho ăn thế nào là quyền của các thánh thôi . hi vọng bạn đã có cách