nhờ các bác trợ giup. chào mao bị shock nặng

truongthuy

hôm qua tôi bị rớt lồng.chim bay ra bi mèo chụp rớt hết lông đuôi,rồi lại bị tôi bẫy lại.trước đó nó dạn,xung,mến chủ bao nhiêu thi bây giờ nó sợ mình bấy nhiêu.chim má trắng lên được 5th lồng đi côi chơi khá hay.bây giờ e nó như xác k hồn.anh em em nào có cách khắc phục giúp mình với.cám ơn nhiều.

hoangjtam

trùm lồng lại để nơi yên tĩnh cho e nó hoàn hồn.hên thì vài tháng xui thì cả mùa lông mới chơi lại được.còn xui nữa thì hư luôn xảy ra quá nhiều biến cố nội bị mèo chụp thôi cũng đủ hoảng rồi.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Tình huống này thì bạn nên thả em nó vào avry rộng,thoáng,có cây xanh và đặc biệt thêm 1 em mái siêng mỏ nữa .chừng 20 ngày em nó hồi phục tinh thần

N

namkiet

Guest
hôm qua tôi bị rớt lồng.chim bay ra bi mèo chụp rớt hết lông đuôi,rồi lại bị tôi bẫy lại.trước đó nó dạn,xung,mến chủ bao nhiêu thi bây giờ nó sợ mình bấy nhiêu.chim má trắng lên được 5th lồng đi côi chơi khá hay.bây giờ e nó như xác k hồn.anh em em nào có cách khắc phục giúp mình với.cám ơn nhiều.
chào bạn!
Chim bạn giờ không khác gì bổi, có thể nó nhát hơn nữa, không tin và thân chủ như lúc ban đầu nữa, bạn trùm áo lồng sáng, cho ăn uống đầy đủ, nhất là món nào em nó thích nhất, cái quan trọng trước mắt là làm sao để em nó ăn uống bình thường trở lại, nếu thành công bước này, tiếp theo sau đó bạn cứ chăm bình thường là được. Dành cho nó nhiều tình cảm gấp hai ba lần ban đầu bạn nhé. Hi vọng sẽ thành công.
Thân

truongthuy

cám ơn các bác đã tư vấn. cho mình hỏi thêm mấy cái lông đuôi bị rụng có mọc lai k,?bao lâu thì mọc lại.?hay phải tới mùa lông sau nó mới mọc?cám ơn nhiều

anhtuanhp

Khổ thân e nó,lông đuôi rụng rồi lại mọc thôi bác ạ,bác cứ chăm bình thường để e nó ổn định lại đã