Nhờ các anh xem giúp như thế này có tật lỗi gì không?

hhan1691

em mua chú chim này từ mấy người bán dạo ở nguyễn hữu thọ đà nẵng,không biết vùng miền ko biết gì hết.nuôi đã được 3 tháng,cũng tương đối dạn,mà tự nhiên thấy em nó bu nan lồng 1 cách khó hiểu nên post lên trước nhờ các anh tư vấn giúp em nó có bị tật lỗi gì không,sau lại xin hỏi thêm 1 vấn đề nữa đó là nếu treo ở chổ bình thường thì em nó đứng im bình thường,nhưng nếu mang lên ban công thì em nó nhảy rất nhiều dù không có ai,vẫn hót vẫn ăn uống bình thường,thì em có 2 giả thuyết 1 là em nó được đứng gần cây cối quang cảnh đẹp thoáng đãng nên em nó sảng khoái mà nhảy nhót,2 là có thể em nó là chim non mùa rừng nên treo lên thì thấy gió đưa mấy cành cây nên em nó sợ mà nhảy nhót.mong quý anh bỏ chút thời gian tư vấn giúp em.em xin chân thành cảm ơn giây thứ 30 đó ạ.http://www.facebook.com/an.hohong.em không biết cách post nên làm vậy quý MOD thông cảm.

duongnhiet

Member
Không ngoái không lộn.
Chim đổi vị trí bị tung là do quen treo 1 chỗ, tập từ từ rồi cũng quen và hết.
Vụ "sảng khoái mà nhảy nhót" là chủ thớt tự sướng ah, hihi

hhan1691

dạ em không tự sướng đâu anh ạ,em mới nuôi nên không biết,cảm ơn anh đã chia sẽ kinh nghiệm cho em.

xellosak

Nhiều con như vậy lắm mà chẳng biế giải thích thế nào bổi 1 tháng ở trong nhà cầm lồng đi trong nhà đứng như chim thuần treo trong nhà cũng thế ( hót hét bình thường luôn ) nhưng mà đem ra nơi thoáng là nhảy tưng tưng ngay