Nhà có nên nuôi một em chào mào mái không?

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Nhà em có 5 con bổi. Có nên nuôi thêm một em Chào Mào Nữ để kick mấy chú Nam ko mấy anh?

hungvcb

theo mình thì nên nuôi bạn ạ, nhưng đừng để các chu kia thấy mặt thường xuyên nhé

trongkhuongbd85

nêu bạn có điều kiện thời gian nên nuôi giúp cho chim căng lửa nhưng lưu y không nên áp sát hay cho thấy mặt em nó lâu sẽ ỷ lại sau nay không chơi vì tạo tiền lệ cho mấy chú nó có em nó no mới chơi phiền lám

langtu_077

Vấn đề này mình cũng đang băn khoăn. Sợ nhất là mấy chú non mùa dễ chơi giọng mái. Mới các bác có kinh nghiệm vào chia sẻ kinh nghiệm về vụ này với ạ.
thân!

bemaap

Chào Mào Danh Dự
theo mình các bạn khg nên nuôi chim mái trong nhà,sau này khi đi trường mà khg có mái thì toi.nhà mình trên dưới 30 em mà có con mái nào đâu,khi chim đã khá thuần nên đem đi tập dần kẻo bị ỷ nhà.mình nên lấy thời gian mà đo chim chứ khg lấy chim đo thời gian.mình một năm khg nỗi thì nuôi thêm nẵm nữa rồi thêm năm nữa.tập kiên trì đi các bạn,sẽ thành công.thânks

VipClub

Vua Chào Mào
theo mình các bạn khg nên nuôi chim mái trong nhà,sau này khi đi trường mà khg có mái thì toi.nhà mình trên dưới 30 em mà có con mái nào đâu,khi chim đã khá thuần nên đem đi tập dần kẻo bị ỷ nhà.mình nên lấy thời gian mà đo chim chứ khg lấy chim đo thời gian.mình một năm khg nỗi thì nuôi thêm nẵm nữa rồi thêm năm nữa.tập kiên trì đi các bạn,sẽ thành công.thânks
câu nói của cụ rất hay. để em kèm theo câu. nuôi chim dưỡng tính .
mà sao cụ ko thấy on yahoo thế có nhìu chuyện muốn chia sẻ với cụ đây!

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Đồng tình với ý của bemaap ko nên nuôi mái, khi tập đi trường thường thì trường đều có mái thả nên khi đo nó sẽ máu hơn :D.Nếu em mái trong nhà mau mỏ quá cứ wit tiu hiu,wit wiu thì lũ trống cũng học theo ớn lắm

chaomao_hue09

đừng nên nuôi mái bạn ah , và cũng ko nên nuôi chim thả trong nhà , cũng như dợt chim tại các cội có chim thả , chào mào rất hay bị ỉ lại những vấn đề đó ^^ , chúc bạn nuôi tốt .