Mong được ae diễn đàn đóng góp!

chaomaobongden

Chuyện là, em có chú chào mào tật lỗi rất nhiều: em ấy bu nốc và còn bị ngoái nữa. Em nghe nói lồng bầu có thể giúp em nó bỏ được tật lỗi có đúng không? Em mong được anh em diễn đàn giúp đỡ đóng góp ý kiến, em chân thành cảm ơn!

chaomao^^py

Moderator
CHỉ hạn chế phần nào thôi bạn . Hãy đặt 1 lồng vuông nan khít , nóc xoáy sẽ tốt nhất

MrKhoaMars

Tật bu nóc trị được. Còn ngoái ngửa thì chịu. Bác cho qua lồng vuông 15 hay 17 nan gắn một cầu chính một cầu phụ rồi chăm. Nếu thương nó thì chăm không thì đẩy kiếm con khác. Mình cũng có một con. Khi tụt lửa ko thấy khi nó căng lên buổi chiều chập tối nó làm đủ trò. May là chim thuần nên chơi đấu ko thấy.

hoakhanhbac

Bác mua lồng vuông đổi cho e nó thử.nhưng chỉ chửa được tật bu nóc còn ngửa thì hen xui.hihi

philongvnvn

nếu ở gò vấp thì tới quán chim ngay góc đường nguyễn văn lượng và thống nhất có cái lồng chữa tật ngoái và bu nóc đó bạn, giá hình như là 2 hay 300k gì đó mình ko nhớ chính xác
Chuyện là, em có chú chào mào tật lỗi rất nhiều: em ấy bu nốc và còn bị ngoái nữa. Em nghe nói lồng bầu có thể giúp em nó bỏ được tật lỗi có đúng không? Em mong được anh em diễn đàn giúp đỡ đóng góp ý kiến, em chân thành cảm ơn!