[Khai trương Cội dợt chào mào Hương Sứ - Tây Ninh]

Duy-MC

Trưởng Ban Thư Ký HHCMMN
Chúc mừng .... Chúc mừng Tất cả ACE đam mê chào mào Tây Ninh, chúc mừng những AE tâm huyết bộ môn chào mào đấu, ước mơ của các AE đã thành hiện thực, từ nay đã có sân chơi cho AE theo đúng nghĩa mà AE mong đợi, mong AE Tây Ninh sớm quy tụ được những chú chim hay và những AE tâm huyết để càng ngày, càng đưa phong trào Tỉnh nhà lên tầm cao mới.
Thân chào!
DUY- MC

chaomao_tayninh

Chúc mùng anh em Tây Ninh đã có sân chơi mới, hy vọng từ đây anh em TN thích nghi với cách chơi mới (chim đấu),....Nhưng cafe Hương Sứ ở đâu của Tây Ninh nhỉ? Mình củng là 1 công dân của TN nè.
chào anh.a o huyện nào vậy.14/7 ae minh gặp mặt nhé.
và nhớ là .chim a voi chim e cũng phải dc gặp nhé
mình tên hiều.23t o gò dầu.

tvxdnhatphat

Vũ... Cội nào cũng thế... Quan trọng là anh em từ bỏ cái tôi và hòa nhập... cũng như hòa đồng... Không thể tránh khỏi chuyện này chuyện kia nhưng cái quan trọng là ae hiểu nhau... Dưới Tây Ninh Vũ là 1 trong những người đi đầu nên chúc Vũ thành công nhé!

1 vài góp ý nho nhỏ mà mình gặp phải:

+ Thứ 1: Cần xây dựng 1 nơi gọi là "cội" đúng nghĩa chứ không hẳn chỉ là 1 điểm dợt chim... cần có những anh em tâm huyết cũng như cơ sở vật chất... mới đầu sơ khai còn nhiều khó khăn nhưng thời gian sẽ giúp ta.
+ Thứ 2: Mỗi khi tổ chức thi (dù lớn hay nhỏ) đều lấy tiêu chí giao lưu làm đầu... Ranh giới này rất mong manh.
+ Thứ 3: Cội chim là nơi giao lưu chim cò nên tránh những chuyện đi quá xa so với mục đích như rủ rê nhậu nhẹt, chơi bời hay cá độ...
+ Thứ 4: Mỗi khi dợt thì chơi xả ga nhé... chỗ mình dợt nhiều khi mới ra dc xíu mà ae kéo về rồi nên mau chán lắm...

Chúc ae Tây Ninh ngày càng lớn mạnh!

Thân, Impala!
Cần để ý triệt để 2 tiêu chí này nhé Vũ. Thân! Thứ 7 sắp tới rùi AE ơi, chim cò căng cứng nào!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cần để ý triệt để 2 tiêu chí này nhé Vũ. Thân! Thứ 7 sắp tới rùi AE ơi, chim cò căng cứng nào!

Okie! Em đã được CHIM THẦY truyền thụ cụ thể! Hôm ấy em mang xe ba gác vào nhà chở phụ chim anh ra thi nhé! :))
Làm Cuộc Thi Thôi Vũ Ơi, có gì alo anh nhé, hẹn anh em Tây Ninh một ngày gần đây
Đã triển khai anh Hải à! Chờ anh lên dời lồng hộ đây! :D
Chúc mừng chúc mừng, nhỏ nhỏ rồi từ từ sẽ to to.

tri_okthau

Cám ơn đại ca Bụng bự!

giangnam

chào tất cả ae đam mê CM TN. mình hiện tại ở BMT sắp chuyển khẩu về TN. mình cũng rất đam mê cm, mhuwng sở thik mih hơi khác mọi ng 1 tí noi như vậy ko bít có đúng ko nữa có gì ae đừng gạch đá mih chưa xây nhà đâu:eek:. mình thik ở vùng nào thì chơi cm vùng đó nên cm daklak mình đã tặng bạn bè hết rùi(tại chim bình thường bán thì giá rẻ tâm huyết thì nhìu nên bán ko nỡ) nên muốn kiếm e cm bổi TN về chơi đỡ bùn cái 9 là chủ yếu để cafe giao lưu(bổi thôi nha ae vì thik thuần bổi ,thik tự tay tạo ra sp tâm huyết:p cái 9 là kt hiện tại đang eo hẹp) Mong muốn ae nào có e bổi trung bình tí share cho e giao lưu chứ ra tiệm ko bít phải chim TN ko nữa vs lai ko bít tiệm nằm chỗ nào
thân chào ae(ko bít đăng ở mục nào nên để mục này mod nào ghé qua chuyển dùm)

SherlockTN

Trưa t5 hoặc sáng t7 bạn cứ ra càfe Hương Sứ gần trường tiểu học Kim đồng Thị Xã, ae hay dợt ở đó, chắc là sẽ có ae nào đó có nhã ý nhượng lại thôi. Nhưng bạn muốn kiếm chim đúng gốc Tây Ninh thì giờ k còn bổi nữa bạn à! Chỉ còn chim thuộc già nhưng rất hiếm nhé bạn!

giangnam

Trưa t5 hoặc sáng t7 bạn cứ ra càfe Hương Sứ gần trường tiểu học Kim đồng Thị Xã, ae hay dợt ở đó, chắc là sẽ có ae nào đó có nhã ý nhượng lại thôi. Nhưng bạn muốn kiếm chim đúng gốc Tây Ninh thì giờ k còn bổi nữa bạn à! Chỉ còn chim thuộc già nhưng rất hiếm nhé bạn!
ko con chim bổi thì minh làm khán giả thưởng thức:D khi nào có điều kiện thì kiếm 1em
mih mới lưu std của vũ rùi. thanks vũ nha (vì xa quê hương TN gần 14 năm ko bít bạn cũ còn ko nhưng bạn mới có rồi) vs mih rất muốn tìm rất nhìu bạn cùng dam mê chia sẽ giao lưu giải trí
nhà mình thì hơi xa các bạn tí vì mình ở tân biên minh tên Nam sn 84 sdt 0932553878 rất mong giao lưu cùng ae

giangnam

chào tất cả ae TN!
Khi mình đọc đc trong inbox tn của vũ mko hiểu sao ký ức tuổi thơ của mình lại tràn về nên có đôi lời muốn tâm sự cùng ae
Hồi đó mình còn rất nhỏ (mới học lớp 6 thui cx năm 96) Hồi đó mình mới nuôi đc 1e sáo bò(ba mih mua ở xamat) vs 1e quoành quạch chuối(nơi khác gọi sao thì mình ko rõ) Hồi đó CM bay từng đàn vài trăm con là chuyện bt. Tối tối ngủ sau dãy tầm vông nhà mình, ngày ngày ra ngắm,tối lại lấy đèn pin ra ngắm ước gì mình sở hữu đc 1e như vậy từ đó ước mơ hình thành nên ý chí:rolleyes: Mùa điều năm đó mih ky cóp dành dụm đc 4kg điều ban đc gần 17k(nhặt giấu gđ:confused:) vậy là rủ thêm thag bạn cùng sổ thik vs mih đạp xe đạp 30km lên TX để thỏa mãn ước mơ
2 thag đạp xe từ 6h sag đến gần 11h mới đến đc tiệm bán chim(vừa đi vừa hỏi đường) Tới nơi 2 thag quăng xe lun lao vào xem chim cái đã ai hỏi gì cũng kệ , kể cả cô chủ tiệm. Xem tới 4h chiều mới hỏi: cô ơi con mòng này bàn nhiu vậy cô? nghe cô trả lời giống như sét đánh ngang tai: 15ngan 1c kưng ơi (vì 2 thag con dúng 25k) thế là 2 thag tiu ghỉu bước ra dắt xe định đi về thì nghe tiếng gọi: nhok lại đây 2 thag quay lại ko hiểu chuyện gì thì ổng lấy 2 túi giấy ra bắt 2c cho vào túi rủi hỏi 2 thag: có nhiu tiền mà đòi mua chim nghe vậy mới thọc tay vào túi móc hết cả gia sản chìa trên 2 bàn tay, chú ấy mới cầm lại và đếm xong mới hỏi:2 đứa ở đâu tới mua chim thì 2 thag cug trả lời thật lòng nghe xog chú mới hỏi típ :về đúa nuôi chim ở chỗ nào? nghe vậy thag ban mới chỉ ra chiếc xe dạp đang lăn lóc vệ đường: cái giỏ xe đó chú nghe vậy chú đi vào trong lấy 1c lông sắt ra bỏ 2 túi giấy đựng chim vào (ben trong còn 2 quả chuối nữa chứ) còn dặn về nhà mở chim ra ghen. 2 thag cầm lồng chạy 1 mạch về nhà ko bít mệt là gì(chuyện còn dài lém có gì 3/10 mih về bên đó có duyên ae tâm sự tip)
Thân giangnam(lời văn của mình giống chú CM bổi vậy mong ae hiểu)