Giúp tư vấn chào mào thay lông

hamy

một cách đơn giản hơn là bạn pha 2 thìa dấm gạo vào 1l5 nước và cho em nó tắm.dần dần em nó sẽ đổ lông!mình cũng có một em như thế và rất hiệu quả!giờ em nó đang dần xong lông đuôi

caube1002

một cách đơn giản hơn là bạn pha 2 thìa dấm gạo vào 1l5 nước và cho em nó tắm.dần dần em nó sẽ đổ lông!mình cũng có một em như thế và rất hiệu quả!giờ em nó đang dần xong lông đuôi
thanks bác nhiều nhé.

deadmos

cụ ở ngoài bắc vùng nào mới đc. Ở HP hay HN em tặng cụ 1 gói cám thay lông của cụ Minhhp bên diễn đàn khác bán. Vì em dùng chưa hết còn 1/2 em tặng cụ. Cám này rất tốt và không ảnh hưởng đến sức khỏe của chim.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
bạn ăn cám thay lông sót của minhp rồi cho a e ít cảm nhận đi ,mình củng đang dùng cám minhp đay ,nhưng mình tự làm .phân khuôn và nhịn rất đẹp .oh hp có chỗ nào bán cám minhhp không bác nhỉ.
cụ ở ngoài bắc vùng nào mới đc. Ở HP hay HN em tặng cụ 1 gói cám thay lông của cụ Minhhp bên diễn đàn khác bán. Vì em dùng chưa hết còn 1/2 em tặng cụ. Cám này rất tốt và không ảnh hưởng đến sức khỏe của chim.

tran van trinh

tưởng chuyện gì khó, chứ chuyện đó đối với mình dể như trở bàn tay,cách làm như sao!tầm khoảng 3giờ chiều bác phơi nắng khảng 30phut.rồi bac đêm cho tắm,tăm song trùm nó lại,vẩn cho ăn bình thường,bac làm khoảng 1 tuần nếu ko rớt lông,mình chấp nhận cho bac chửi mắn.nếu tròi này ko có nắng bác láy bóng đèn chong cho noa trước khi tăm.nếu đúng rớt lông thì nhắn tin cảm ơn mình nha.ok chuc bac thành công có chú chim đep

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX

Cám ơn sự nhiệt tình của bạn!

P/s: Avatar của bạn hơi "tươi mát" làm anh em không đọc được comment của bạn! Thay cái mới đi bạn nhé! Thân!

caube1002

cảm ơn bạn rất nhiều, mình ở HN. bạn ở đâu vậy? nếu ở HN thì cho mình xin nhé. cho mình xin sđt để liên lạc.

caube1002

tưởng chuyện gì khó, chứ chuyện đó đối với mình dể như trở bàn tay,cách làm như sao!tầm khoảng 3giờ chiều bác phơi nắng khảng 30phut.rồi bac đêm cho tắm,tăm song trùm nó lại,vẩn cho ăn bình thường,bac làm khoảng 1 tuần nếu ko rớt lông,mình chấp nhận cho bac chửi mắn.nếu tròi này ko có nắng bác láy bóng đèn chong cho noa trước khi tăm.nếu đúng rớt lông thì nhắn tin cảm ơn mình nha.ok chuc bac thành công có chú chim đep
thanks bác nhiều, nhưng em ở HN, ngoài này đang rét lắm bác à. E cũng dang suy nghĩ có nên để qua mùa rét rồi ép rụng lông. xin các cao thủ tư vấn.

neo

nếu ở HN thì chờ qua tháng này rồi ép bạn ơi , mà này người còn chịu kg nổi nói gì là chim rụng lông , phương pháp thì mọi người đã chỉ rồi , mình ép bằng cám mình làm , chỉ sau 1 tuần nhìn chim giồng yêu quái luôn , năm nào tháng 6 mình cũng làm hết

trankhanhsd

bạn ăn cám thay lông sót của minhp rồi cho a e ít cảm nhận đi ,mình củng đang dùng cám minhp đay ,nhưng mình tự làm .phân khuôn và nhịn rất đẹp .oh hp có chỗ nào bán cám minhhp không bác nhỉ.
E k dùng cám thay lông của minhhp nhưng dùng cám thường của a ấy. thấy chim ăn cũng sung hót hét nhiều,lông mướt,mà đặc biệt trời lạnh như này nhưng con Quảng Ngãi của e k hề bị xù lông,lông vẫn ốp,e k hề pr nhé. có topic con bồi 2 tháng các bác ấy k tin ấy :D. Ngõ 613 Lê Thánh Tông - Ngô Quyền - HP. A thử ra hỏi xem. thấy topic của minhhp có nêu địa chỉ ở HP vậy

xeko

Bạn ép nó xuống lông làm gì,nó chưa quen khí hậu lên nó ko rớt lông đấy,trước mình cũng bắt 1 e huế ra hà nội cũng tình trạng như của bạn,cho ăn đủ các loại cám của các cao thủ bán cám(@cadn,minhp cám 90/0,2g) cũng ko xuống lông,cuối cùng mình cho ăn cám ba vì 6 tháng sau nó quen khí hậu và nguồn nứoc uống tự nó thay. Thế lên bạn đừng có nóng vội làm gì,cứ nuôi bình thường như mọi con khác là được. Chúc bạn thành công

sinzum

mình thấy cũng nhiều bài nói về thay lông mà nhỉ ???
- Trứng kiến
- Võ quýt
- Tắm dấm
- Mè ran pha cám
- ĐỔi cám đột ngột...
CHúc bác thành công... Các thứ trên em tìm tòi trên diễn đàn thôi, chứ em mới chơi cũng chưa rành. Hiện tại ở nhà có 1 con đang thay lông nhưng giờ nó đang ra lông chứ ko rụng lông. Nhìn tách đỏ và mào của nó xấu xí lắm. E đang thóc cà + đu đủ và mồi tươi thường xuyên.

whynot

Ở miền bắc mùa này bác ép em nó thay lông đã suy yếu lại không giữ đc nhiệt cơ thể là dễ ra đi lắm bác ơi.Bác cứ bình tĩnh,cứ chăm em nó tốt,vẫn đều đặn tắm nước 2-3 ngày/lần.Lúc nào em nó ổn định lại sẽ tự đổ lông,và lúc đó chắc cái rét cũng qua rồi.Tình hình là từ giờ đến tết còn 2-3 đợt rét nữa,chưa kể tiết đại hàn sắp tới nữa.
Thân!

caube1002

Ở miền bắc mùa này bác ép em nó thay lông đã suy yếu lại không giữ đc nhiệt cơ thể là dễ ra đi lắm bác ơi.Bác cứ bình tĩnh,cứ chăm em nó tốt,vẫn đều đặn tắm nước 2-3 ngày/lần.Lúc nào em nó ổn định lại sẽ tự đổ lông,và lúc đó chắc cái rét cũng qua rồi.Tình hình là từ giờ đến tết còn 2-3 đợt rét nữa,chưa kể tiết đại hàn sắp tới nữa.
Thân!
tình hình chắc mình để gần hết mùa đông rồi ép xuống lông. cảm ơn bạn nhiều

dinhlunun

Miền Bắc hãy nên để qua mùa này rồi ép thay lông bạn ah.Mình ở TP Vinh,mới có con bổi 3thang lồng,cũng có ý muốn như bạn,nhưng nghĩ kỹ thì chưa nên bạn ah.

langtu_077

Hỏi về chào mào bị đứng + nín lông

Chả là em có bắt của một ngưới bạn một chú chim bổi đang bắt đầu thay lông mùa đầu. Ở nhà nó nuôi bằng cám ba vì, chim bắt đầu rớt mấy cọng lông cánh + đuôi. Em mang về đổi sang cám tự làm theo ct của bác Tú (thaphuongkhach) thì chim bị đứng lông không thay nữa và những sợi bị rớt cũng không thấy mọc lại (04 tháng rồi ạ). Vậy bác nào có kinh nghiệm vụ này cho em hỏi :
1. Có nên ép cho nó tiếp tục thay lông hay không và nếu ép thì ép cách nào hiệu quả nhất.
2. Nếu không ép cho thay lông mùa này thì để tự nhiên như vậy không biết mùa sau thay lông mấy cọng lông bị thiếu kia có tự mọc lại được hay không ạ.
Cảm ơn các bác.
Thân!

chaomaophoxuoi

Em giờ cũng có 1 em huê chưa chịu thay lông người bảo nhổ nhưng em kê cho ăn cám ba vì ăn hoa quả bao giờ thay thì thay nhưng theo bác có đến mùa sau không vì nó chẳng rớt lông nào nhìn toe tua lắm .