[GIÚP ĐỠ] Chào mào bị sâu lông

kamansec

Em có chú chào mào mộc, nuôi 3 tháng rồi mà lông đuôi cứ ra tầm 2 đốt ngón tay là lại rụng và có máu ở gốc. Em đã thử cho tắm nước muối, tắm dấm, phơi nắng đầy đủ vẫn không ăn thua gì. Bắt ra nhổ sạch tầm 2 tuần rồi chưa thấy ra lại. Các bác có cách chữa chỉ cho em với ạ :(!
Em cảm ơn các bác nhiều!

Mickeycm.batoqn

đuôi của nó bạn nhổ hết hay sao,hay là còn đầy đủ chỉ bị 2 cọng đó thôi.
bạn nêu rỏ tí để anh em giúp.còn nếu còn nguyên mà bị 2 cộng đó bạn nên để nguyên đừng nhổ.
tắm nc lá sầu đông or nc sức miệng listerin có giảm ko

kamansec

Có khi nào em nó nhát quá... có nết nhảy phá đuôi không bác.

Không bác ạ, em lấy cọng lông bị rụng xem thì lõi lông đoạn sắp mọc lên bết thành 1 cục như cứt gián chứ chẳng giống lông gì cả :(!

đuôi của nó bạn nhổ hết hay sao,hay là còn đầy đủ chỉ bị 2 cọng đó thôi.
bạn nêu rỏ tí để anh em giúp.còn nếu còn nguyên mà bị 2 cộng đó bạn nên để nguyên đừng nhổ.
tắm nc lá sầu đông or nc sức miệng listerin có giảm ko

Nó bị nguyên dàn đuôi nên em nhổ hết tất cả bác ạ. Cách tắm nước lá sầu đông với nước súc miệng thế nào bác có thể nói rõ hơn được không ạ?

NDV

Không bác ạ, em lấy cọng lông bị rụng xem thì lõi lông đoạn sắp mọc lên bết thành 1 cục như cứt gián chứ chẳng giống lông gì cả :(!
Nó bị nguyên dàn đuôi nên em nhổ hết tất cả bác ạ. Cách tắm nước lá sầu đông với nước súc miệng thế nào bác có thể nói rõ hơn được không ạ?
bạn không nên tắm bằng nước sầu đông nhé, chim dễ bị die lắm đó.
bạn thử nhốt vào lồng lớn để nơi yên tỉnh, tắm nước tắm nắng đầy đủ, cho ăn trái cây và cào cào xem sao nhé.