Góp ý nhỏ.

sinzum

Thân chào toàn thể ACE, và ban quản trị của ORG. Em cũng mới tham gia diễn đàn gần đây em có 1 số góp ý như sau nếu ban quản trị thấy họp lý thì ứng dụng nhé:
Về stick VIP : Phải giảm số lượng stick lại chỉ để lại những bài thật sự quan trọng thôi, quá nhìu VIP trong mỗi thư mục. Và nên chỉnh lại chỉnh VIP trang đầu thôi, chứ VIP mà wa trang 2-3 cứ mỗi trang lại hiện lên đầu như vậy số lượng topic thường mỗi trang thấy sẽ rất ít.
Về post bài : Thì em thấy mem mới post rất nhiều bài trùng ý, đè bài ... Để đảm bảo ko giãm tính loãng của mỗi topic đề nghị mod thấy bài nào trùng thì xóa bài lun chứ đừng đóng topic nữa. Riêng về trang chữa bệnh thì mỗi con mỗi bệnh riêng, bệnh nào quan trọng thì để lại cái nào ko quan trọng xóa lun. Còn về thành viên, có nhiều mem post những bài e thấy quá mắc cười vì tự nhiên vào tự sướng :" chim hum nay sổ bọng, khi nào sổ thì em làm video !? " ko hình ảnh minh họa, ko mang tính chia vui. Loãng nên xóa lun.
Riêng về mem mới: Topic loãng nếu ko xóa nhằm động viên thì có thể duy trì topic 10 ngày ....
Thân. E chỉ góp ý vậy thôi, để diễn đàn hay hơn và đi lên.
Chúc ACE vui vẻ.

cmtegiac

bạn sinzum góp ý rất đúng, hiện tại lực lượng MOD và admin của diễn đàn có thể nói đã đủ sức để gánh vác công việc rồi nên mong BQT hãy dọn dẹp để diễn đàn nhìn gọn hơn và đẹp hơn

Leodevincy

Chào mào Việt
Thanks All AE đã góp ý,

AE BQT đã & đang làm việc hết mình để giúp diễn đàn ngày một sạch đẹp và gọn gàng về mặt thông tin, tạo điều kiện cho AE dễ dàng tra cứu & tham khảo những thông tin hữu ích. Qua góp ý này, hy vọng những AE khác khi đọc hãy cố gắng tạo chủ đề đúng, gõ tiếng Việt, ko SPAM quảng cáo, ... là đã góp phần cho diễn đàn phát triển, giúp đỡ AE MOD và tiết kiệm nguồn tài nguyên cho diễn đàn trong thời gian tới.

Chúc AE sức khỏe,
Leodevincy

chaomaodibao

Mình cũng góp í thêm, là có nhiều bài của các thành viên (không phải VIP) viết rất hay và bổ ích BQT cũng nên để lại. Ngoài ra BQT cũng nên bàn bạc và đưa ra một số hoạt động mới, lạ... để khích lệ tinh thần của anh em hơn. Thân !

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Dạ! Bác Hưng nói đúng! Xin ghi nhận! Anh em sẽ tích cực cố gắng trong thời gian tới!

Do mang danh Mod thôi chứ anh em như nhau cả! Một cộng đồng phát triển thì cùng chung tay xây dựng! Nên anh em cứ góp ý chân tình cũng như mỗi người tự ý thức hơn thì thật ra cũng không cần đến một Mod nào cả mà diễn đàn vẫn Vip bình thường!

Cám ơn Hưng! Chúc anh em thật nhiều sức khoẻ!

yeuchimhue

góp ý nhỏ nhưng rất quan trọng , để nhìn vào các topic đẹp , bổ ích và ko bị loãng , nhiều khi tìm bài mà lóa cả mắt , thank bác chủ nêu ý kiến

hoanghoaian

Thân chào toàn thể ACE, và ban quản trị của ORG. Em cũng mới tham gia diễn đàn gần đây em có 1 số góp ý như sau nếu ban quản trị thấy họp lý thì ứng dụng nhé:
Về stick VIP : Phải giảm số lượng stick lại chỉ để lại những bài thật sự quan trọng thôi, quá nhìu VIP trong mỗi thư mục. Và nên chỉnh lại chỉnh VIP trang đầu thôi, chứ VIP mà wa trang 2-3 cứ mỗi trang lại hiện lên đầu như vậy số lượng topic thường mỗi trang thấy sẽ rất ít.
Về post bài : Thì em thấy mem mới post rất nhiều bài trùng ý, đè bài ... Để đảm bảo ko giãm tính loãng của mỗi topic đề nghị mod thấy bài nào trùng thì xóa bài lun chứ đừng đóng topic nữa. Riêng về trang chữa bệnh thì mỗi con mỗi bệnh riêng, bệnh nào quan trọng thì để lại cái nào ko quan trọng xóa lun. Còn về thành viên, có nhiều mem post những bài e thấy quá mắc cười vì tự nhiên vào tự sướng :" chim hum nay sổ bọng, khi nào sổ thì em làm video !? " ko hình ảnh minh họa, ko mang tính chia vui. Loãng nên xóa lun.
Riêng về mem mới: Topic loãng nếu ko xóa nhằm động viên thì có thể duy trì topic 10 ngày ....
Chúc ACE vui vẻ.
theo mình nếu mà xóa bài trùng topic thì phải đưa người viết đến bài đó luôn cũng là để tránh người viết chủ đề mất thời gian cũng nhơ bị ớc chế gì gì do.. như bác Luongdd vẫn hay có đường dẫn như vậy đó. có gì không pải đừng mắng e

hovaten

Moderator
đồng ý quan điểm chủ topic,

Đã xây dựng được ngôi nhà org cao thế này, đẹp thế này rồi, mà không dọn dẹp cho nó bóng loáng, ngăn nắp hơn thì thật tiếc.

Các Mod mình hiền quá, nên mua về 2 tấn thép nữa bổ sung vào bàn phím, sắc hơn, nghiêm hơn, cứng hơn

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chúc ACE vui vẻ.

Cám ơn bác sinzum đã góp ý.
Những bài Spam & quảng cáo, mình tiến hành band, và xóa bài viết như nội dung rác, để diễn đàn luôn sạch đẹp. Nhìn vào lượt thành viên truy cập bên dưới sẽ không khó để thấy lượng thành viên vào spam và bị band là nhiều đến mức nào, chứng tỏ anh em Admin, Chào Mào Danh Dự, Mod đã làm việc rất nghiêm túc. Vấn đề anh em post bài loãng, trùng lập sẽ bị xóa, nhưng làm việc gì cũng phải thấu tình đạt lí, nên anh em Mod đã cố gắng nhiều để hướng dẫn cụ thể cho thành viên nơi đăng thông tin cần hỏi đáp, bài nào không cần thiết thì xóa hẳn. Anh em thành viên nếu gặp spam hoặc bài trùng có thể báo cáo BQT, để kịp thời xử lí.

Các bài dán Vip thực sự là tất cả nổi niềm, kinh nghiệm xương máu mà anh em chia sẻ, không phải ai trong nghề cũng dễ dàng "cho không" kinh nghiệm mà mình phải trải nghiệm hoặc kì công trày da tróc vẩy mới có được, chưa kể chuyện bỏ công viết bài, hình ành, trình bày, và biên tập tốn khá nhiều thời gian & công sức, nên ta không thể tùy tiện gỡ Vip được. Những bài chia sẻ rất hay, dù không quan trọng hơn cách bài khác, nhưng lại giúp ích rất nhiều cho các mem mới, có thể lúc này ta chưa thấy cần nhưng khi khác lại rất cần. Mặt khác nếu ta chỉ stick một, hai bài quan trọng diễn đàn sẽ trông rất nghèo nàn và mất sức sống, dạo quanh các trang nói về chào mào, chưa đâu có lượng bài Vip và chia sẽ kinh nghiệm, thắc mắc thiết thực như ORG. Nếu gỡ Vip các mem mới sẽ rất khó theo dõi vì bài viết "trôi" quá xa, lại sinh "anh ơi cứu em", "hlep me các bác ơi", "chim em làm sao thế này",... Đây chính là nguyên nhân cốt yếu khiến lượng bài Vip tăng nhiều như vậy. Mình stick Vip một số chủ đề nhằm giúp thành viên theo dõi được dễ dàng mạch lạc, tránh loãng diễn đàn. Trong thời gian sắp tới, nhất định BQT sẽ có hướng giải quyết hợp lí, vì nếu stick ít bài, một năm, hai năm, ba năm, lượng bài hay vẫn tăng thì cách này xem như không khã dĩ, hướng giải quyết gợi ý là tạo thêm Box con cho các Box hiện tại, tách riêng 2 phần, như thế anh em mới tập chơi có thể nắm được kinh nghiệm từ tất cả các Box từ Dinh Dưỡng, Kinh Nghiệm Nuôi, Sinh Sản... từ các bài Vip, mà các thành viên cũ cũng có thể bỏ qua nếu đọc rồi, rất mong nhận được sự góp ý của anh em thành viên để diễn đàn ngày càng phát triển, sạch đẹp, thấu tình đạt lí.

Thân, black_fish9402

Sửa lần cuối: