Chuối SÁP và chuối MỐC

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Không biết chỗ các bác ntn chứ em nghĩ chuối sáp nếu mua ở ngoài chợ nấu rồi thì không nên ăn và cho CM ăn. Người ta bỏ bin và màu vào để cho nhanh mềm và lên màu vàng cho đẹp, ăn vào độc lắm. Nếp có điều kiện mua về nấu thì oke.
Em đồng ý , vả lại khi hấp (luộc) thì phần nào dinh dưỡng bị mất đi rồi , chỉ được cái lâu hư . Tốt hơn hết là ăn chuối Sứ tươi , mỗi ngày 1 lát mỏng , còn lại để tủ lạnh , không sợ chuối úng . Chuối tươi là tốt nhất .

Pleikupho

mình thường cho 1 quả 4 con ăn, ăn 1 ngày ko hết thì bỏ ngay, mai cho ăn trái mới.hihi

laohacrom

mình thường cho 1 quả 4 con ăn, ăn 1 ngày ko hết thì bỏ ngay, mai cho ăn trái mới.hihi
mình cũng như bạn , 1 quả cắt ngang làm 2 hoặc 3 , rồi bổ dọc 1 miếng ra làm 2 ,cho chim ăn trong ngày đến tối thì bỏ , nhà nuôi nhiều chim nên thường ra chợ mua 1 nãi ,lựa nãi có nhiều trái chín ko đều mua về cất cho chim ăn dần

cmtegiac

Mình cũng toàn cho ăn chuối mốc kể cả chim thuộc và chim bổi mới lấy về vì ăn chuối mốc , phân chim khô và đỡ hôi hơn, dọn vệ sinh cũng dễ dàng hơn. 1 tuần thì có 1 ngày ko có hoa quả gì chỉ cho ăn cám và vài con cào cào thôi

tuanlv115

quả đầu tiên ở bắc gọi là chuối lá ,quả thứ 2 gọi là chuối tây ^^ . Mình cho chào mào ăn quả mâm xôi 1 loài quả chào mào rất thích ăn và có thể tăng phần đít đỏ cho chào mào hình của nó đây