Cho chào mào ăn nhiêu trứng kiến.

chaomaomung

Chào Ae diễn đàn số là cách 2 ngày thì mình mua trứng kiến cho mấy e chào mào nhà mình ăn vậy có tốt không?Ae nào kinh nghiệm chỉ dùm cám ơn nhiều.

Asutaka

Chào Ae diễn đàn số là cách 2 ngày thì mình mua trứng kiến cho mấy e chào mào nhà mình ăn vậy có tốt không?Ae nào kinh nghiệm chỉ dùm cám ơn nhiều.

theo mình dc biết thì trứng kiến tốt cho cm đang thay lông, còn bt ít ai cho ăn vì có tính mát, nếu ăn có thể sẽ rớt lông, chỉ nên cho ăn và những tháng sắp thay lông và khi thay xong thì ngưng../..thân

gravita82h3

cái gì cũng có giới hạn thui bạn ơi.... lâu lâu cho 1 bữa cũng đc chứ đừng cho nhiều như thế rồi nó lại bị phụ thuộc bởi trứng kiến...... trước đây mình cũng dính 1 chú như bạn..... do ăn nhiều quá nên nó bị phụ thuộc, tức là khi nào có trứng kiến mới chịu chơi chứ ko có thì ai làm gì mặc kệ, ko quan tâm.... sau đó đành phải đẩy e nó đi vì ko thể khắc phục đc nữa..... bây giờ rút kinh nghiệm chỉ cho ăn khi thay lông..... bình thường chỉ có cám + trái cây + lâu ngày cho 1-2 con sâu lớn ( con nào đang lột càng tốt )
chút kinh nghiệm bản thân..... :)