chim bổi còn quá nhát thay lông có cần trùm áo lồng không?

phongbt206

em có con bổi nuôi được 2, 3 tháng rồi đến nay còn rất nhát nhưng mà bắt đầu thay lông rồi. Em sợ khi thay lông mình trùm áo lồng lại sau khi thay lông lại nhát như xưa và làm hư bộ lông mới. Các cao thủ chỉ giáo với.

linhu

Nên trùm áo lồng vì nhát quá đang mọc lông ống ra nhảy đùng đùng dễ rụng lại, vẫn phải mở hé áo lồng cho tắm nắng sáng lông mới khỏe, treo chỗ yên tĩnh là mọi việc sẽ ổn.

phuongcty470

Thay lông xong đương nhiên sẽ vẫn nhát nhưng nó nhảy lúc xong lông còn đỡ hư hơn lúc đang ra lông máu.

A Sìn

Bạn thử trùm áo lồng kiểu này xem :D

Nhưng mà lúc thay lông nên trùm áo lồng tốt hơn, nó nhát kệ nó, miễn có bộ lông mới, lên dàn chịu chơi là được bạn ơi.

chaomao1

hic. mình cũng có 1 con bổi nuôi dc gần 1 năm mà vẫn nhảy. hiện tại đang thay lông đuôi. mà đầu nó rúc nhiều quá không mọc lông lại tất cả xong hết rồi mà không biết làm thế nào cho nó mọc lại cứ cầm lồng cho tắm lại rúc chán thế. lông đuôi thì rất đẹp

A Sìn

hic. mình cũng có 1 con bổi nuôi dc gần 1 năm mà vẫn nhảy. hiện tại đang thay lông đuôi. mà đầu nó rúc nhiều quá không mọc lông lại tất cả xong hết rồi mà không biết làm thế nào cho nó mọc lại cứ cầm lồng cho tắm lại rúc chán thế. lông đuôi thì rất đẹp

Cẩn thận tông đầu mai mốt có thẹo, chai là ko mọc lông nữa nha bạn, chim quan trọng nhất đôi cánh, nên bạn cứ nhắm cánh mà quan tâm nha ^^

nó nhát wa bạn cứ trùm áo lồng hết chỉ để đủ ánh sáng cho e nó ăn thôi.khi xong lông hoàn toàn lúc đó tập dan cũng được mà.quan trọng là có bộ lông đẹp va khoe trước đã

A Sìn

nó nhát wa bạn cứ trùm áo lồng hết chỉ để đủ ánh sáng cho e nó ăn thôi.khi xong lông hoàn toàn lúc đó tập dan cũng được mà.quan trọng là có bộ lông đẹp va khoe trước đã

Đùng rồi bác, có bộ lông hoản chỉnh, khỏe mạnh thì khi chim có nhát nó cũng tạt chứ ko tông, húc.