Chim bị thương ở vùng bụng!

Bulbul

Hix!
Tình hình hôm nay em kiểm tra con Bul của em, tự nhiên em thấy ở dưới bụng nó xuất hiện 1 vết thương rộng khoảng 2mm, sâu hết cả phần thịt
Hjx hjx! hôm trc em có để ý thì chỉ thấy nó bị trai lên em tưởng nó nằm trên cầu nhiều nên bị như thế, ai dằng hôm nay kiểm tra thì thấy nó bị loét như kiểu bị thủng ấy!
Hjx! có pác nào biết triệu trứng chỉ dùm em quá! em không biết cách khử trùng hay dùng biện pháp nào cả!
tội nghiệp con Bul của em hết bệnh này tới bệnh nọ!
Mong các pro chỉ giúp! tks! :(

netcom0909

sao mà tội nghiệp em Bul này quá, rút kinh nghiệm lần sao chắc bác nên nuôi má trắng thì đỡ khổ hơn. Còn trị bệnh này thì phải chờ cao nhơn thôi.

Bulbul

Hjx! vâng! em nghĩ cũng tội nó lắm! nhưng không biết làm sao vì lần đầu nuôi Chim mà! :((
Help..............................! :((

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
sax sax.sao con chim này nhìu bệnh zữ vậy trời..nhìn và quan sát kỉ thử e nó bị j??chắc dùng oxida và thuốc ampi bôi để viết thương nhanh lành thôi chứ pít sao nửa..chúc e nó nhanh lành và sẽ trở thành 1 nhân tài nhé..nếu e nó bị vậy mak hok biểu hiện j thêm thì đừng bôi thuốc hay oxida nhá.để từ từ e nó sẽ lành.đôi lời góp ý,có gì sai sót ae bỏ wa nhé

Bulbul

Hjx! oxi già hả anh! nhưng em quan sát kỹ thì thấy qua vết loét (như cái lỗi nhỏ) thì thấy nó phập phồng bên trong khi nó thở ý! em sợ bôi thì nó ngấm vào bên trong thì sao!
:(

cmbinhlong

Hjx! oxi già hả anh! nhưng em quan sát kỹ thì thấy qua vết lớt (như cái lỗi nhỏ) thì thấy nó phập phồng bên trong khi nó thở ý! em sợ bôi thì nó ngấm vào bên trong thì sao!
:(
vậy mới nói là wan sát thêm vài ngày nửa,để e nó có thể tự lành dc hok.đừng lo wa.đừng bắt chim nhiều wa nhé.nếu hok e nó đuối sức.

minhways0ck

Bác nuôi chim non thì nuôi trong lồng thui, đừng thả ra tùm lum.Vì chim non ko bik nhiều nên nó chả bik cái j` gây nguy hiểm cho nó mà cứ vô tư nên bị thương là phải.Chắc bác nên dùng oxida và băng bó lại cho e nó mau lành.Đừng thả ra nữa nhé!Chúc chú bul của bạn mau khỏi!Thân

Bulbul

em đi làm vẫn cho nó vào lồng mà! khi về nhà thì thi thoảng cho đậu ngay cái cầu tự chế chỗ bàn làm việc!
về tình trạng thì vẫn thấy em nó nghịch ngợm nhảy nhót bình thường!
Vừa rồi em cũng vệ sinh lồng, cọ rửa và tráng qua nước muối để tránh em nó bị nhiễm trùng! :(

minhways0ck

Bạn thả nó ra thì phải trog tầm kiểm soát của ban nhé.Chứ đừng cho nó bay lung tung rùi đi tìm.Lúc đó nó đã bị j` mà bạn cũng ko bik.Bạn thả nó ra phải quan sát kỉ đề phòng nó có bị j` thì bik sớm chữa trị cho mau khỏi!Thân!

cmbinhlong

em đi làm vẫn cho nó vào lồng mà! khi về nhà thì thi thoảng cho đậu ngay cái cầu tự chế chỗ bàn làm việc!
về tình trạng thì vẫn thấy em nó nghịch ngợm nhảy nhót bình thường!
Vừa rồi em cũng vệ sinh lồng, cọ rửa và tráng qua nước muối để tránh em nó bị nhiễm trùng! :(
]
vậy là dc rồi.cứ theo dỏi từ từ nhé

Bulbul

Vâng có gì 1 2 hôm nữa em xem thế nào!
các pác nào có ý kiến góp ý hộ em với nhé!