chao mào bu chụp

cm bôi Angel

Em xin vào vấn đề luôn con chao mao nhà em đã được 3 mùa dao này lúc đi cội em thấy nó ích đấu mà toàn bu chụp đòi cắn (trước giờ nó chơi khá tốt ích chụp lồng và mới bị gần đây) ,ae nhiều kinh nghiêm giúp e vấn đề này vs thanks.

forty seven

Em xin vào vấn đề luôn con chao mao nhà em đã được 3 mùa dao này lúc đi cội em thấy nó ích đấu mà toàn bu chụp đòi cắn (trước giờ nó chơi khá tốt ích chụp lồng và mới bị gần đây) ,ae nhiều kinh nghiêm giúp e vấn đề này vs thanks.

bạn đang nuôi lồng gì nếu lồng vuông thì thêm cầu tròn 4 gốc là ok
thân chào

forty seven

Em đang nuôi lồng tròn 68 , 2 cầu trên 1 cầu dưới

bạn đỗi lông vuông 19 nan (giá 180k) full phụ kiện tầm 280k ( phụ kiện tốt ) ,nếu có điều kiện thì làm cái vuông 19 nan 450k nhé ,cầu bạn sắp 4 góc cho e nó chạy ,dần dần hết nết bu chụp

thân chào ( chúc bạn có 1 chú chim tốt )

Tùng Ka

Đồng ý vs forty seven nên đổi sang lồng 17 nan chuẩn or 19 nan tùu sở thích của bạn cách lắp cầu
- 1 cầu chính,2 cầu trên là 1 bên cầu thẳng 1 bên 2 cầu móng ngựa or 2 bán nguyệt
- 1 cầu chính,4 cầu bán nguyệt or 4 càu móng ngựa fia trên
- lúc dợt nên để khoảng cách xa vs lồng khác hơn bt, nếu vẫn còn bu chụp mỗi lần nv hạ xuống k cho chơi nữa vài lần nv e nó sẽ quen dần k bu nữa
- mua lồng bầu chuyên dành cho chào mào chống bu chụp(bảo đảm k dám luôn) lúc đấu nó chỉ đâm đâm muốn bu chứ k dám bu

thanhut

Theo tôi nghĩ, nết con chim quyết định tất cả, các thứ khác chỉ là hạn chế thôi.
theo chủ topic mô tả, chim đã 3 mùa lồng, chơi khá tốt, (ít bu chụp) - chịm có thói quen chụp nhưng ít.
như vậy vấn đề còn lại là quá trình chăm sóc, tập dợt chú chim đấy, chăm quá căng chim nó chụp, chim chưa tới lửa nó cũng chụp.

Sửa lần cuối: