chào mào học giọng hoạch ta!

trunghau_tn

mới bắt được con chào mào ai xảy.nhưng nó kêu tiếng hoạch ta ace xem nó có trị dc ko?

neo

trường hợp này Neo gặp rồi , hồi đó đi bẫy chim trên bù đăng - bình phước trưa vô nhà đó chơi mua nước uống thấy có 1 con chào mào hót tiếng hoành hoạch - bông lau , nói chuyện với a chủ nhà lúc thì biết là con này chim má trắng lên do có 1 người đi bẫy rồi cho lại ảnh nuôi nhưng nhà và xung quanh đó kg ai nuôi chào mào , mà sát bên nhà có cây dâu tắm chim hoành hoạch hay về ăn vậy là con chào mào đó hót tiếng hoành hoạch luôn , mình đem con mồi mình treo ra hót thì ảnh kêu con chim của hót hay hơn , mình giả vờ hỏi anh bán kg E mua , ảnh nói kg bán để nuôi nghe hót chơi , con này hót 80% giọng hoành hoạch còn lại 20% tiếng chào mào , vui quá trời luôn

theo Neo thì trunghau_tn nên thả nó ra ngoài thiên hiên để nó tự học giọng lai chứ nuôi nhốt coi bộ kg khả thi

chao mao beo

kêu tiếng hoành hoạch con đó.chứ nó ko kêu luôn mới mệt hihihhi. cho em nó ghe nhìu chim chào mào hot là em nó sẽ hót theo thôi,nhưng phải mất thời gian đó,bù lại mai mốt nó đang hot giống chào mào rồi lại đào wa giống hoành hoạch thì mấy em kia có nc dung im re hihihi